Thức ăn cho cá Rồng ở Hà Nội :confused: :confused:

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi cu_vo, 19/5/07.

1. cu_vo

cu_vo Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi chỗ nào có thể mua Super worm + Châu chấu + Dế + Nhái hay Rết .... Em tìm mãi mà chẳng có. Họ chỉ bán mỗi Meal worm thôi. Bác nào biết tập hợp gửi lên cho những người mới chơi như em biết mới :D :D :D :D

2. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    - Châu chấu, dế ra Tăng Bạt Hổ hoặc chỗ bán chim cảnh mà mua
    - Nhái, trạch, tép thì chỉ có ra chợ thôi
    - Rết, gián thì tự bắt thôi ko ai bán đâu
    - Super Worm thì ít lắm, nhưng hôm qua tớ thấy nhà Lợi Yên Phụ có 1 chậu đầy đấy, cậu qua xem còn không

3. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Hôm qua em vừa qua nhà bác Lợi Yến vẫn còn đầy super worm đấy bác qua bắt nhanh kẻo hết nhé!

4. cu_vo

cu_vo Member

Thích đã nhận:
    0
    Quên mất các bác cho em hỏi là trên ấy bán SW như thế nào ah? Bán theo con hay theo lạng? Bao nhiu xiền nữa. Vì em thấy trên số 1 Hàng Da họ cũng rao bán SW.

5. Say kim hong vi

Say kim hong vi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Sâu SW dài khoảng 8cm. Hình như người ta bán 2000 một con, ở hàng Da dạo này không có hàng.Bạn nên cẩn thận với loại thức ăn này vì nó dễ làm cá rồng nghiện bỏ không ăn các loại thức ăn khác.

6. cu_vo

cu_vo Member

Thích đã nhận:
    0
    Híc. Hôm nọ em lên nhà Lợi Yến rồi nhưng giá thì chát quá nên không mua nổi SW. Họ đòi 100k / lạng. Mua xong chắc cho con nhịn sữa lun mất.

7. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Cá rồng rất thích ăn các thức ăn thiên nhiên hoang dại ( cũng bình thường vì cá thống lĩnh ở môi trường hoang dại)...chẳng khác gì người khi được chiều chuộm thì chỉ ăn toàn thứ cao lương mỹ vị trên rừng dưới biển...cá có thể ăn những loại gì? thì diễn đàn bàn đã nhiều rồi-nay tạm rút ra mấy nguyên tắc sau:
    - Cho vào bể cá thứ gì cá ăn được thì đớp nuốt nếu ngon, nhai, nhằn nếu không ngon lắm và nhè ra nếu không ăn được hoặc không ăn nữa.
    - Cá thích ăn ngon và cả mặc đẹp ( tất nhiên)
    - Đồ ăn phải là loại tươi sống-có thể chấp nhận đông lạnh nhưng khi cho vào đông lạnh phải đang rất tươi.
    - Loại trừ những thức ăn quý hiếm thì không chán ( có nhiều đâu mà chán) còn thì cũng giống người thích đổi bữa thường xuyên cơm, phở , bún, miến, cháo...
    - Đồ ăn mùa nào thức nấy: đừng có mất công tìm kiếm đồ trái vụ , lúc giáp hạt nhưng sẵn sàng thử của lạ!

8. cu_vo

cu_vo Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng đồng ý với bác Lanngoclan nhưng cá em đang bị cắn đuôi nên dạo vừa rồi em dùng thuốc nhiều quá nên đang tìm cách để bồi bổ cho nó thôi ah. Chứ bt thì em thấy cho ăn tép lạnh là tốt nhất, nhanh lên mầu nhất mà bể lại sạch nữa. Đôi khi chúng ta cũng phải cưng chiều chúng một chút chứ đúng không ah. Vì vậy em mún các bác có kinh nghiệm tổng hợp một số địa chỉ mua đồ ăn cho chúng để cho bon newbie như em biết chổ để cưng chiều chúng, chứ không thì cũng chẳng biết đâu mà lần các bác nhỉ?

9. Say kim hong vi

Thích đã nhận:
    2
    Ở 22 kim mã đã có bán SW rồi đấy cu vo .Giá 450 đ một con bạn qua mua thử về cho cá ăn

10. platium

platium Member

Thích đã nhận:
    0
    ở chợ mơ có bán cả dế lẫn châu chấu đấy các bác ạ,cho cá ăn cũng OK lắm

11. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Ở VN phải mua mấy đồ ăn này sao? Khí hậu VN là tuyệt cho mấy thứ này. Tại sao không dùng mấy em nhỏ đi bắt dùm, để cho mấy em có chút tiền mua kẹo?

12. cavangsutu

cavangsutu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Bác Platium ơi, dế và châu chấu bán ở chợ Mơ chỗ nào vậy bác? mấy hôm nay tớ lượn lờ ở chợ mãi có thấy đâu.

13. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    :D:D:D ở tất cả những cửa hàng bán chim ở chợ mơ!không thì bác ra dãy cửa hàng bán chim trên đường tăng bạt hổ cũng rất nhiều

14. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Các thức ăn tươi sống về nguyên tắc bao giờ cũng là mùa nào thức ấy ( ví như ở vn bây giờ đòi mua áo bông thì không thể có được ); với cá rồng của chúng ta nếu là bọn con nhà giàu thì rất khó chiều cộng thêm trời nóng quá ( giữa mùa nóng-kể cả dùng điều hòa liên tục) cá cũng rất lười ăn-tuy vậy đừng vì thế mà quá lo lắng !!!
    Trả lời thắc mắc của bạn kevdv: Tôi ở giữa Thành phố và làm việc hàng ngày trên rừng nhưng các thức ăn tươi sống kiếm rất khó: tối nào Tôi cũng đi bộ 5 km luôn chú ý tìm giun, dán vậy mà không có thu hoạch được nhiều đâu: nếu thu hoạch được 03 gián là thắng lợi nhiều lắm rồi đấy!!!( tôi vẫn còn nhớ Ban MN nói "bển" 3usd/01 gián?...
    Nhưng mà cho cá ăn sơn hào hải vị cũng là do nhu cầu của chúng ta thôi- còn hợp lý nhất là rèn luyện cho chúng sẽ quen chỉ ăn tôm tươi và đông lạnh là thuận tiện dản dị nhất!!!

15. platium

platium Member

Thích đã nhận:
    0
    ở ngoài mặt đường í bác ạ,mấy hàng bán chim ở phía ngoài chợ í,ko thì bác vào chỗ bán cây cảnh trong chợ mơ í ạ,có châu chấu cả sâu quy nữa

16. Say kim hong vi

Thích đã nhận:
    2
    Mùa này không có dế cho ăn châu chấu có tốt bằng dế không các bạn