Thức ăn cho cá Rồng.......

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi ohmygod, 22/5/08.

1. ohmygod

ohmygod Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Các bác cho em hỏi, thức ăn cá Rồng ngoài dế, gián, cá mồi, super worm, ếch nhái,..... Thay vì cho Rồng ăn super worm thì có thể thay thế bằng sâu gạo được ko? em thấy sâu gạo rẻ hơn super worm nhiều, vả lại em nghĩ chim ăn được thì cá cũng ăn được.
    Mong các bác chỉ bảo giúp em

2. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    em chưa cho ăn sâu đó bao giờ,bác nào thử liều cho ăn phát,em sợ khi cho ăn xong cá của em chìm xuống đáy sau đó mới nổi lềnh phềnh thì...chết em

3. kagaya

kagaya Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ko biết sâu gạo mà bạn nói đến ở đây có phải sâu quy ko ? sâu mà người ta vẫn hay cho chim ăn đấy ! còn về chuyện ăn sâu đấy rồi chìm luôn thì mình chưa nghe bao giờ ! chính mình cũng cho cá ăn sâu đấy từ 13cm-27cm mà có vấn đề j` đâu !

4. ohmygod

Thích đã nhận:
    31
    Đúng rồi sâu gạo là sâu cho chim ăn, nhưng em chưa cho cá ăn lần nào nên hỏi thăm ý kiến của các bác xem sao, em thấy chim ăn sâu gạo rất sung và lông cũng đẹp nữa, nên em nghĩ cá Rồng mà ăn sâu gạo thì vảy sẽ bóng và lên màu đẹp.
    rất mong các bác góp ý giúp em

5. nicholas_1083

nicholas_1083 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    mình cũng cho em KLHV size 20cm nhà ăn nhưng thấy nó quá nhỏ để cá có thể no được.ngoài ra thấy ko có vấn đề gì cả.

6. ohmygod

Thích đã nhận:
    31

thì lâu lâu muốn đổi món cho nó nhưng mà super worm thì lại mắc quá, mua một bịch mấy chục ngàn thì chú cá nhà mình ăn cao lắm là 2 ngày hết.