thức ăn cho cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phong, 8/4/06.

1. phong

phong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn ,có ai có thể cho mình biết cho cá la hán ăn cào cào có hại gì không? Mình thấy cào cào có hàm lượng dinh dưỡng còn cao hơn thịt bò nữa.:confused:

2. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bạn cứ cho nó ăn thử là biết liền chứ gì? Mình sẽ góp thêm vô 5 lít bia. chịu hông, la han chiên xù là hết ý.

Nói đùa thôi đừng giận nha, bạn có thể cho nó ăn cào cào cũng được nhưng nhớ lấy khúc đuôi cho nó ăn. Bạn cho nó ăn nguyên con là mắc ghẹn chết đó, Cào cào thì mình chưa thấy ai cho la hán ăn cả với lại không hợp vệ sinh cho lắm. Mình không giám chắc nó ăn có sao không?

3. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ăn cào cào ko biết được ko , nhưng tốt nhất đừng liều ..

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Nếu chỉ vì hàm lượng dinh dưỡng cao thôi thì người ta cũng có thể cho LH ăn thêm trái cây, ngũ cốc, uống sữa và uống cả nhân sâm... nữa ấy nhỉ! =))

5. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ai nói với bạn cào cào hàm lượng cao hơn thịt bò, họa may cao hơn về chất... xơ, nhưng cho la hán ăn cũng không sao, nhớ bỏ chân , cánh nhé

6. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu vậy chắc mình bắt gián cho tụi nó ăn luôn vì gián hàm lượng dinh dưỡng cũng rất cao và lại có tác dụng lên màu nữa chứ.

7. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ăn dán lại khác ăn cào cào a nha cào cào chỉ dúp cho cứng xương thôi ,còn về chất dinh dương thì có thể gần bằng thịt bò đó

8. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá la hán ăn cào cào được đấy các bác à!ông bác em nuôi chim,hằng ngày cho chim ăn cào cào.cho chim ăn xong thì ổng cho la hán ăn mấy con cào cào chết,tụi nó cũng thích mấy con này lắm.ổng có một con thọ tinh toàn cho ăn cào cào với thức ăn viên(loại dỏm)mà con này rất đẹp,đầu cũng to lắm.em còn nghe nói là cho la hán ăn cà thằn lằn nữa cơ mà!

9. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cào cào mà nhìu chất xơ ah, hàm lượng đạm của cào cào hơi bị nhìu đó. Nhưng mà coi chừng thuốc ttrừ sâu ăn vô là ..........

10. trandat

trandat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em nghe nói cá rồng căn gián lên màu rất tốt, không biết la hán ăn được không ta? Có bạn nào thử chưa ta?

11. f51

f51 Gấu

Thích đã nhận:
    11
    Cá la han ăn được cào cào . An bình thường tất cả các thức ăn khác như ruồi gián.. . Điều quan trọng lá người nuôi co luyện đuoc cho no ăn ko thôi . Theo tôi ba.n cứ bỏ đoi tạo nen phản xạ an các loại mồi mới cho cá ( chu y' : nếu mồi to quá cá se ko ăn đuo.c , và chi cho nó an phần mềm của cua mồi , chẳng ha.n như cào càothi nên bo? chân gai đi )

12. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Mình cho ăn đuôi Thằn lằn mà nó không ăn.hoăng quá vớt ra liền

13. phong

phong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bạn đã góp ý.Mình thử cho nó ăn gián rồi, nó khoái lắm và lên châu nhiều nữa, các bạn thử xem!

14. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thôi...bạn nào thử thì thử đi...mình ko dám rồi..gián dơ lắm...ăn lỡ có gí tiêu con cá thì mệt

15. hoangvuvnn

hoangvuvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ăn gián và cào cào không sao đâu các bác, nhưng nhớ bỏ hai cái chân gai của nó ra. Đặc biệt nếu cho ăn gián thì tốt nhất nên nhốt gián lại ít nhất một ngày hãy cho ăn (tránh ngộ độc thuốc diệt gián).

16. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Anh Nguen Dinh Dang khoe mình anh ấy cho cá la hán ăn cào cào thường xuyên, cá ăn rất hăng và nhớn nhanh nữa. Ngoài ra Nguyen Dinh Dang còn cho La hán ăn cả cá chọi cái nữa. Bó tay bố này luôn.

17. nguyendinhdang

nguyendinhdang Member

Thích đã nhận:
    1
    GHT nói đúng đấy , mình đã cho ăn thử 2 tháng nay và không thấy có hiện tượng gì . Có điều không phải là cá chọi cái mà là chọi con mua ở chợ mơ - HN rất sẵn , rẻ hơn các loại mồi khác( 40 ngàn / hơn 400 chú bằng nửa đốt ngón tay út ) cá chọi con sống rất dai mà lại khỏe nữa nếu cho LAHANYEU của mình ăn rất vừa miệng mà lại khỏe như cá chọi nữa . Còn cào cào thì 1 tuần cho ăn 4 chú bẻ càng , bẻ cánh và phần cứng LAHANYEU cũng múc chẳng kém gì cá chọi

18. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ăn cá chọi thì không có gì bàn cãi cã ,loại thức ăn này theo mình nghĩ có thể làm tăng độ sung mãn cho cá lên,

19. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    là sao phamhoang ơi??ý phamhoang nói là cá sẽ sung hơn phải ko?

20. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thì mấy con cá sim đó rất nhanh..mấy con LH muốn ăn thì phải rượt đuổi nên rất sung là vậy,Nhưng giá cá sim ở HCM ko rẻ chút nào 700-1000K/1 con ...mà 1 lần tụi nó ăn 5-6 con cũng chưa đủ đô nó cả.Nên mặc dù đã nghe nói lâu rồi ăn cá sim cá sẽ lên đầu to ...nhưng kinh phí eo hẹp nên chưa thử.