Thức ăn cho tép Red Chery ?

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi RedStone266, 28/8/08.

1. RedStone266

RedStone266 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mấy anh hay nói về thức ăn cho cá vàng ranchu dùng cho tép Red Chery ăn ,có thể nói giúp tên loại thức ăn không ạ và nếu được thì cho em xin cái hình luôn để em tìm . Cảm ơn đã xem tin.

2. ngonamdauquan

ngonamdauquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Tép RC ăn tạp lắm, nên cho thức ăn gì chúng cũng ăn. Thức ăn còn sống thì kô ăn, còn thức ăn chết thì phải đông lạnh ( giống trùng đông lạnh). Bạn có thể cho chúng ăn xà lách, bắp cải, cà rốt... nhưng những thứ này phải làm sạch, trụng nước sôi (trụng đừng chính nha, trung sơ cho sạch thôi). Bạn tập cho chúng ăn nhiều thức ăn càng tốt. Chúc bạn có 1 đàn tép như ý!

3. rubyqn

rubyqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em nghe anh techno..... trên diễn đàn có bày cho nó ăn loại hikari dành cho ranchu, tép cũng đỏ lắm. Mà cái này ở qn không có đâu anh, em cũng đang tìm mua nè. Mà anh đã có hồ tép rồi à. Em thì đang nuôi thử nghiệm thôi, đã có em mang trứng rùi, hì hì:D

4. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Nếu nhờ mua hoặc mua được thì bạn cho nó ăn thức ăn tép của JBL , không có thì cho ăn thức ăn 100 % của cá đĩa , không thì cho ăn thức ăn của cá nhà bạn hay ăn . Tép nó ăn dễ lắm, không cho ăn nó còn sống nữa là .

5. RedStone266

RedStone266 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cảm ơn mọi người.Chắc mua tạm thức ăn cho cá đĩa cho mấy em nó ăn vậy.
    @ rubyqn: trên Trần Phú có tép mũi đỏ đấy,mình mới mua 5k được 1 đống nhưng phải chịu khó ngồi lựa vì nằm trong thau tép mồi :D Có mấy chú mũi đỏ rêu trên ráy sạch sẽ hẳn.

6. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Cẩn thận với tép mũi đỏ nha bạn, sau rêu thì tất cả các cây lá mềm, đặc biệt là các loại dương xỉ, các loại cỏ , thái dương, la hán.... đều phục vụ cho mấy cái máy xén đó, te tua cả đấy...Thân!

7. rubyqn

rubyqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Anh đang cho chúng ăn thức ăn zì của cá đĩa vậy. Em đang nuôi cá đĩa có thức ăn dạng miếng mỏng ko biết có cho nó ăn đc ko? Mà thấy chúng vẫn khỏe. Lâu lâu em cho ăn thêm xà lách, dưa leo trụng sơ, hì.
    Chỗ trần phú e biết lâu ùi,hình như bán 500d/em hả anh, mà lựa mệt quá với lại e sợ nó lai lung tung với RC. ,

8. huyhero

huyhero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nào biết thức ăn cho ranchu đó giá bao nhiêu không?thanks!

9. MinhDang

MinhDang Active Member

Thích đã nhận:
    1
    khoảng 70-80 ngàn gì đó bạn àh. Bạn mua ở APT gặp chị Giang hỏi nha. Rãnh mình chụp hình lên pót bạn xem mẫu sau ( cái bao bì nó có in hình 1 con ranchu thì phải). Thân.