Thức ăn của chim họa mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi pham quang vu, 24/5/12.

1. pham quang vu

pham quang vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    Các bác trên diễn đàn cho em hỏi :Bây giơ cào cào.châu chấu làm mồi tưoi cho mi hiếm lắm thi thoảng mới gặp, vào mùa chúng nở rộ em bắt chúng về rửa sạch rồi cất ở ngăn đá của tủ lạnh cho ăn dần, trươc khi cho ă em ngâm chúng vao nước ấm cho mềm và bớt lạnh.Cho mi ăn như vây có ảnh hưởng gì không? em cám ơn các bác.:laughing:

RUA01 and lonelybird like this.
  2. pdbinh

pdbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Kinh nghiệm bản thân tôi đã từng làm vậy thì thấy rằng nếu chim ăn trong vòng 1,2 h là hết mồi thì không sao.Nhưng quá thời gian trên cào cào hình như bị thiu ,bủng.. đặc biệt là dế ---> chim một là không ăn ,hai là ăn thì phân không dc tốt.

3. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    cho vào tủ lạnh là ok rồi, cần j vào ngăn đá chi cho phức tạp pác,e nghĩ cho vào tủ lạnh ăn dần k wa 3 ngày là ok.

4. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    đến mùa châu chấu cốm mình vẫn mua 1-2kg để vào ngăn đá cho chim ăn dần chim vẫn sung treo lên dàn hót đấu cả buổi chọi vẫn được mấy chục phút ko há mỏ đối với mình thế là ok rồi chỉ cần chủ động mồi tươi hàng ngày cho chim thôi