Thức ăn của nhòng

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi rongnew, 14/8/08.

1. rongnew

rongnew Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua con chim nhòng non,các bác tư vấn cho em cho nó ăn gì là tốt và nhanh biết noi với.(lúc nhỏ em cho nó ăn ớt )

2. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    bạn cho ăn cám cho nhồng bán ở ngoài tiệm, thỉnh thoảng bổ sung thêm thịt và ớt cho nó là đc. mình cung nuôi 1 con biết nói rồi, nhưng chim gì quan trọng nhất là phải cho tắm nước và tắm nắng thường xuyên thì chim mới khỏe đc. còn về cách dạy nói thì trong ddan có chỉ nhiều rồi, bạn cố găng tham khảo. chúc bạn thành công.

3. minhtruc1978

minhtruc1978 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mua loại cám trộn ớt ở những tiệm bán thức ăn cho chim và cá kiểng đều có bán. Nếu chim còn non thì nên pha ít nước vào rồi xú cho chim ăn. Khi nào chim biết mổ rồi thì không cần pha nước. Bạn có thể mua thêm trứng kiến và cào cào cho chim ăn để chim được đầy đủ dinh dưỡng.

4. linhu

linhu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    146
    ko nên cho ăn cám trộn ớt vì ớt ***** là toi chim và ko rõ nguồn gốc. Mua cám bavì, pha nước cho mềm đút cho chim ăn. Đối với chim non tốt nhất cho ăn thức ăn dành cho chó ngâm mềm, thằn lằn, cá lòng tong. Khi nào chim biết tự mổ thì thay bằng cám bavì và ớt tươi hàng ngày.