thức ăn độc cho cá bột

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phongtran90, 14/3/07.

1. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hì hì em mới nghe người ta bảo cho ăn loăng quăng là cá sẻ rất đệp ko biết có anh em nào cho cá bột ăn loăng quăng chưa em thì s5 loăng quăng bẩn nhiều mầm bệnh nên đông lạnh hết ko biết làm vậy có ảnh hưởng gì tưới chất lượng dinh dưởng ko nhỉ

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Hehehe......cá bột cho ăn lăng quăng thì cực tốt bạn à!!!!!!!!!!Nếu k có thời gian thì bạn cứ đông lạnh cho ăn dần,đây là 1 nguồn dinh dưỡng cực tốt cho cá con!!!!!!Tuy nhiên,bạn phải làm sạch kĩ lăng quăng trước khi cho đông lạnh nhé!!!!

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Bạn Lanhsaigon nói vậy vô cùng chính xác, ngoài lăng quăng nên bổ xung thêm trùng huyết, tép lột vỏ nè, chủ yếu là bổ sung nhiều chất đạm cho cá con thật khỏe mạnh và mau lớn,vì chất đạm cũng đóng vai trò quan trọng trong việc lên đầu cho cá, chỉ những con nào có tố chất sẽ lên đầu thôi nhé, chứ mấy con mà ko có đầu thì bó tay đó,mình nói thế đúng không các bạn

4. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Mình hay áp dụng cách này (hơi ác 1 chút) bạn mua cá xiêm mái lớn đã có bụng vàng ươm 10k-6 con. Đem về để ráo nước khoảng 3 phút sau đó để gần mặt nước (hồ cá Lahán) rồi ... bóp mạnh tay vào bụng con cá xiêm mái, trứng cá sẽ phọt ra, cá con ăn cái này thì quá tuyệt. Còn sợ dơ thì ra chợ mua ruột cá lóc, nhờ lấy phần trứng, về rửa sạch, rạch bỏ lớp màng bên ngoài, đem bo tủ lạnh thả vô cho ăn dần

5. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Cách này thấy dã man quá anh..hông biết có tốt k?Nhưng coi chừng anh em bên BETTA biểu tình..:D
    Cá bột ăn lăng quăng thấy tốt lắm..mình mua về,rửa qua 2 lần nước...ngâm tí muối sát khuẩn rồi quăng vào tủ lạnh ăn dần (cách này chắc kĩ nhất rồi)

6. TBT

TBT Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu là kingKf bột mấy bác cho ăn trùng huyết thì mất hết châu nhá...

7. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho ăn trùng vỉ đi bồ, cá xung lém???

8. lehoangtrong

lehoangtrong New Member

Thích đã nhận:
    0
  9. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy cho cá bột ăn cá trứng dc ko? ra chổ lai rai như Anh Sơn. lai rai xong gọi 1 đĩa cá trứng sống mang về cho vào tủ lạnh, lấy trứng cho cá bột ăn.

10. barbieboy_1989

barbieboy_1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi cá xiêm mái mua ở đâu vậy.vì mình hỏi mua cá xiêm mái mà không có ai bán hết trơn.

11. tangtuanloc

tangtuanloc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hic mà nghe nói lăng quăng bị cấm bán mà hả, với lại chổ của mình ở cũng kô thấy ai bán, àh nghe nói có thể cho cá ăn thịt ốc nũa hẻ mấy pác, liệu an thịt ốc có tốt gì cho cá kô????

12. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra ngay đường bắc hải đóa, có bán cá xiêm mái đóa, hoặc lên trên chợ lớn đó, ngay khúc châu văn liêm , nguyễn trãi có cái hẻm đó

13. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    HÊ Hê, gì chứ mấy cái lăng quăng là mình chuyên dụng, này nhé mua 500 vnd cho 1 mạng, đem bỏ vào 1 cái chậu nhỏ, chờ khoảng 5', lấy ra thay nước khoảng 3-4 lần, sau đó cho vào nước muối (3 muỗng cafe/ 200ml nước), 5' sau nữa vớt ra là xài được. Thế thôi, còn nếu bạn muốn chắc ăn tuyệt đối thì nên mua khoảng 1k lăng quăng nhá, làm như những bước trên, ăn bớt đi 1/2, nếu 30' sau mà không thấy tào tháo rượt thì cho cá ăn 1/2 còn lại =)) Vui cả nhà, bổ lẫn chủ lẫn cá :) <Bác Nào Đồng Í Thì THANKS Cho Em 1 Cái Đi Nha>!!!

14. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lăng quăn đó mua ở đâu vậy?? chỉ giúp với,thấy ở ngoài tiệm nó ko có bán, mà có chỉ bán loại bơi tung tăng

15. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    TBT có nhầm với trùng chỉ không vậy, chứ theo mình biết thì trùng huyết đông lạnh tốt lắm mà.

16. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cha toan trích dẫn lời nói ba láp ba xàm trùng huyết ai cũng công nhận tốt, nói sảng không ~_~"