Thức ăn Đuôi Xòe?

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi Champa, 15/9/08.

1. Champa

Champa Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Các bác cho em hỏi, cặp bồ câu đuôi xòe nhà em nó sao í, cho ăn lúa thì hok chịu ăn, còn cám trộn lúa thì toàn ăn cám thui, hok ăn lúa, mà ăn cám hoài có sao ko nhỉ? em cho nó ăn cám Ba Vì í :confused: hok bít dc hok? Các bác chỉ giáo nhé!

2. Chấn

Chấn New Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu lúa ko ăn thì bạn cho ăn cám cũng được :D nếu pha thêm đậu xanh , bắp nhỏ, gạo lức với 1 số loại khoáng vitamin cho chim thì ngon nữa :D bạn không có điều kiện thì cứ cho ăn lúa đi, từ từ rồi bồ câu của bạn cũng ăn quen àh :).

3. tranthehoi

tranthehoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    thức ăn cho chim bồ câu

Chim bồ câu là loài dễ ăn, chúng rất khôn ngoan , bồ câu sẽ lựa thức ăn ngon trước...những thức ăn mà chim thích là đâu xanh, gạo lức, bắp, cám, lúa...khi ăn chúng sẽ lựa theo thứ tự thức ăn trên mà ăn. Tùy theo mục đích nuôi chim mà người chủ nuôi sẽ cho thức ăn phù hợp, . Như nuôi kiểng thì sẽ cho thức ăn trộn như : 40% đâu xanh, 30% bắp, 30% gạo lức cho , hay cũng có người vì nuôi kinh tế họ chỉ cần cho ăn cám, đậu xanh là đủ....vì cám sẽ giúp chim mẹ mớm mồi cho chim con dễ dàng, chim con ít bị kén và dễ tiêu hóa hơn.
    Đặc biệt nuôi bồ câu bạn nhớ cho ăn cát khóan, vì cán khóan sẽ cung cấp canxi cho chim