thức ăn họa mi???

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi hoangbuitran, 18/11/07.

1. hoangbuitran

hoangbuitran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    các bác cho em hỏi,họa mi cho ăn cám gì thì mau hót ,em chỉ cho ăn cám ba vì ko biết có tốt ko? mong các bác chỉ dùm cám ơn nhiều

KtsBim thích bài này.
  2. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    cam ba vì củng tốt rồi anh, nhưng muôn hót nhiều thì ngày nào củng phải có mồi tươi cả. chúc anh có 1 chú chim hót nhiều.

KtsBim thích bài này.
  3. haihai

haihai Member

Thích đã nhận:
    9
    nếu muốn chim hót trước tiên chim phải quen chỗ ở đã nhất là chim mộc.ăn uống đầy đủ và bổ dưỡng cộng thêm ít mồi tươi như cào cào châu chấu nếu có mái xùy nữa thì con nào chẵng hót.mà nếu ko bác chọn mua con mi chọi ko đá đc họ thải ra thì hót ác lắm.

KtsBim thích bài này.
  4. hung sg

hung sg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Theo ý kiến của riêng mình thì không nên chọn con mi chọi bị thải ra, vì có lân mình ra cửa hàng mua được một chú thuộc rất đẹp ( chân, mỏ vàng, đòn dài lông sáng) về hót khá hay, nhưng cứ thoáng thấy con chim cũ mình đang nuôi là xù đầu, có anh nuôi chim quen bao là nó là chim đá bị bể, như vậy thì làm sao đi dợt hót được ( nói gì đến đấu hót), vài thiển ý nếu không đúng mong anh em có kinh nghiệm góp ý dùm, thân chào.

KtsBim thích bài này.
  5. trantiendungvib

trantiendungvib Member

Thích đã nhận:
    3
    Chim xù đầu là do chưa căng lửa hay là chim bị chạy mặt và luôn sợ mặc dù có chơi tí đỉnh. Nhờ các anh tư vấn giúp, nếu bồi dưỡng chúng thời gian thì chúng ta sử dụng chơi lại tốt không ạ.

KtsBim thích bài này.