Thức ăn khấn cấp cho Sặc gấm con ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Phan văn Thuận, 14/5/08.

1. Phan văn Thuận

Phan văn Thuận Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sặc gấm lại đẻ nữa rồi.Bạn nào chỉ giúp Mình loại thức ăn gì cho cá Sặc gấm con 1 tý đi. Nó đẻ rất nhiều nhưng đã 1/2 tháng rồi mà mình chẳng thấy nó lớn bao nhiêu.
    Lứa đầu tiên sau 1/2 tháng là tiêu hết. Lứa này chẳng biết làm sao đây. Mình dự định để luôn cá trống chung với cá con luôn và cho cung quăng thường xuyên để nó no khỏi ăn cá con thì các bạn thấy thế nào. Lứa đầu tiên sau 4 ngày mình lấy các trống ra rồi sau 1/2 tháng là tiêu hết đàn cá con.

2. trantony

trantony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    647
    Bạn mua thử bo bo (con đỏ ) cho cá con ăn thử, đến tuần thứ 2 rồi hãy cho ăn trùng chỉ "sạch" .

Chúc bày cá con của bạn mau ăn chóng lớn !

3. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    bạn cứ để cá cha nuôi con đi.chỉ bat mẹ ra thôi.cha nó giũ con đó bạn mua bobo.cho an al dc.nho bỏ một ít rong nửa.va trung f chỉ cho cá cha nửa nhé bạn.

4. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Cá sặc là họ cá có bột rất nhỏ, nhỏ hơn cả betta mới nở, nhất là sặc gấm, cá mới nở chỉ có thể ăn được các sinh vật có kích thước nhỏ như trùn cỏ, bobo non mới nở, sau đó mới tới bobo lớn rồi trùn chỉ, bạn tìm các bài tạo trùng cỏ cho cá bột betta xem thử nhé. Chúc bạn sớm thành công.

5. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    bạn tạo trùng cỏ cho cá sặc con nhé, cách tạo: dùng salad, cho vào một cái hũ, múc nước cống, cụ thể là nước kênh ặc ặc, đổ vào, 3 ngày sau múc nước đó cho cá con ăn nhé. bảo đảm cá mau to. kekek