Thức ăn khô ...? (azoo,tetra..)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi XthienhoangX, 28/2/07.

1. XthienhoangX

XthienhoangX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    các bác cho xx hỏi : xx mún cho con cá lên đầu và lên màu thì cho nó ăn loại thức ăn gì ? xx ra nguyễn thông Q3 hỏi thì ở tiệm Thúy Phát nói lên đầu thì dùng loại TETRA (70k), còn lên màu thì dùng của AZOO(55k)? có đúng ko các bác ? còn loại nào nữa ko dzị? và còn cách nào cho lên đầu và màu ko các bác ?? plz ...

2. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Còn của JBL nữ bạn ah nhưng loại này mắc lắm. Bạn có thể xài TOP hay AZOO cũng được rồi. Nhớ chọn loại hạt vừa với kích thướt cá bạn nhé.

3. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lên đầu mình biết có sumo ,API hàng mới mình đang cho ăn, lên đầu tốt lắm!
    lên màu thì có top, azoo, JBL,..
    còn loại thuốc gì nữa!!! trộn vào thức ăn ho cá lên màu, lên đầu nữa. mình ko nhớ tên thuốc. hi

4. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cái này thì còn tùy vào giống cá bạn đang nuôi có gien có đầu hay kg nữa.Chứ cá bạn mà kg có gien thừa hưởng từ cá cha & mẹ thì cho dù bạn có cho ăn Cao lương quý hiếm thì cũng phí tiền thôi bạn ạ.

5. TuanLong

TuanLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em La Hán của tôi không chịu ăn thức ăn khô, tôm với thịt bò thì em xơi thật lực, đến thua các bác ạ

6. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Tại cá chưa quen với thức ăn mới đó bác. Tham khảo lại bài cũ cũng có 1 topic

7. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá của mình lúc đầu cũng chưa quen với thức ăn khô, mình phải tập nó = bỏ đói nó 3 ngày liên tục đầu xuống thê thảm luôn, mình làm như vậy vài lần đến giờ nó đã chịu ăn thức ăn khô rồi. Hiện giời trước khi cho thức ăn tươi mình cho nó vài hạt thức ăn khô. Cá nình phát triển tốt , năm mới chúc bạn nuôi cá như ý :applause: :applause: