ThỨc Ăn KhÔ Di MẤy Huynh !!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lahua_trang, 4/4/07.

1. lahua_trang

lahua_trang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cho em hỏi có phải azoo là thức ăn giúp cá lên châu , còn sumo giúp cá lên đầu , ngoài loại này ra con loai thứ ăn nào nữa ko ,những loại tốt giúp cá bổ xung vitamin , mong cac huynh giúp đỡ

2. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em chịu khó đọc trên 4r có nói nhiều đó, vài loại tốt nữa nè JBL, tetra, Xo, Top... coi chừng hàng giả nha, thức ăn khô chỉ phụ thôi, tốt nhất là cá con, tép, ... là tốt rồi

3. adobee

adobee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

Nhưng xin cho hỏi làm sao mình biết là hàng giả???

4. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chịu khó tìm trên 4r có bàn vấn đề này rất nhiều đó bạn

5. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không quan trọng vấn đề thức ăn đâu, trước hết bạn phải lựa được một con mà thuộc giống có đầu, sau đó bạn mới cho ăn chủ yếu là bổ xung chất dinh dưỡng để cá bạn phát triển toàn diện, trong đó có đầu. Chúc bạn có cá đẹp.

6. tuantrung2500

tuantrung2500 Member

Thích đã nhận:
    0
    À cho nhân tiện cho mình hỏi luôn nếu lỡ cho cá ăn đồ giả thì có sao không nhỉ???

7. kimcuongxanh

kimcuongxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    em thấy nếu cá thuộc giống không đầu thì có ăn thuốc thần thuốc tiên cũng chẳng lên. Em đang nuôi và chỉ cho ăn tép thôi, cá bột em còn cho ăn cả trùng chỉ nữa mà lớn lên vẫn có đầu

8. tuantrung2500

tuantrung2500 Member

Thích đã nhận:
    0
    Không đâu bạn ơi.Mình nghỉ nếu có thêm thuốc thì cá sẽ lên đầu to hơn so với bình thường.

9. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    cá sẽ có đầu tốt nếu như cơ bản di truyền đã có đầu, nếu đem con cá mà ko có gien có đầu mà cho ăn thì chưa chắc đâu nhé, min2h không nói đến trường hợp đột biến nhé

10. Vi_le

Vi_le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình đồng ý với các bác là nếu cá ko có gien có đầu thì có ăn thức ăn mắc và tốt cách mấy cũng không lên đầu được, nhưng nếu cá có gien thì chỉ cần cho ăn tép, thức ăn tươi là chính và thức ăn khô phụ thì đã lên đầu vèo vèo rồi, còn về loại thức ăn khô thì bác nên nghiên cứu kỹ vì hiện giờ hàng giả rất nhiều, tốt nhất bác nên đến cửa hàng uy tín để mua, chúc bác sớm tìm ra giải pháp.

11. secret1982

secret1982 Member

Thích đã nhận:
    0
    Trên 4rum đã có nhiều bài viết về thức ăn khô tuy nhiên tôi vẫn mạn phép đưa ra đây cho bạn :
    Thứ nhất theo như các bạn đã nói cá của bạn phải có gien di truyền (đầu)
    Thứ hai các nhà sản xuất đưa ra các loại thức ăn khô theo như hướng dẫn thì là bổ sung những hợp chất có lợi cho cá của bạn trong đó bao gồm cả những chất có khả năng kích thích màu sắc của cá. Chứ bạn đọc kỹ thì không nhà sản xuất có thể khẳng định về việc thức ăn của họ có thể làm con cá lên đầu hoặc châu như bạn mong muốn.
    Vì vậy theo mình nếu cá của bạn nếu đã có gien tốt thì bạn chỉ cần chọn loại thức ăn khô phù hợp để bổ sung vitamin các loại cho các thôi bạn ah. Tôi không đưa cụ thể loại nào vì còn phụ thuộc vào chế độ cho ăn tươi của bạn nữa. Chúc bạn có cá đẹp nhé !