thức ăn khô-JBL

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi zero8800, 17/6/07.

1. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy con cá ở nhà khôn wá...lúc trước cho nó ăn jbl.nay hết thức ăn khô rồi.cho nó ăn đỡ thứ khác .nó nhàu tới đớp.rồi nhả ra.nóng ghê.đang lúc kẹt tiền.ae có thể cho biết tại sao mà nó chỉ thích thức ăn jbl ko?~X( ~X(

2. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nó không chịu ăn thứ khác vì nó quen ăn JBL rồi,bạn muốn cho nó ăn loại khác thì phải để cho nó đói

3. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác cho nó đói 2 ngày, xong quẳng ít vào thôi, nhử nhử cho nó thèm từ từ là nó quen, 1 tuần là cái gì cũng phải ăn.

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko con cá nào thích cái gì cả do nó ăn quen rồi thì món đó sẽ trở thành món ruột của nó,cái gì cũng phải từ từ:D bạn nên bỏ đói để cá làm quen với thức ăn mới trong khi bạn kẹt tiền vậy!

5. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Có lẽ cá bán hơi bị kén, chứ lũ cá nhà mình từ cá bột đến cá lớn mình tập cho ăn tùm lum lúc sang thì JBL, XO nghèo thì Azoo (nói mọi người đừng cười hôm nào kẹt tiền cho ăn cả thức ăn khô của cá chép 5k/bịch :D :D :D) chúng nó vẫn xơi tuốt

6. phong19

phong19 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hjx vậy mà mấy con cá bột nhà em, thức ăn khô cho tụi cai chép thì cắt đôi ra, là ăn ngon lành, bỏ jbl hên lắm mới thấy nó nuốt còn nhiu no phun ra hết

7. kimcuong910

kimcuong910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bác là cá đại gia rồi. cá em thi het jbl cho no' ăn bột 20k/kg! nó cũng chơi tuốt! bạn nên cho ăn xen kẽ tôm ,thịt,bột trong 1 ngày thi nó sẽ ko bị ghiền 1 loại bột nhất định đâu! (có j sai mấy bác sửa nha!)