thuc an kho(JBL)

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi long_mtv, 3/2/06.

1. long_mtv

long_mtv Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy huyenh cho em hoi,em moi mua lọ jbl nho~,em thay no nhuyên~ lam,cho cá an rat khó,may huyenh co cach nao cho no an de dang ko ah,em cho con khi cua~ nem an,no khoang 2 ngon tay,cho an rat kho.mong may huyenh chi giup,chi em cach post hinh tu dtdd dc ko ah:blushing: ,cam on

2. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    lần sau bạn nhớ lấy loại lớn bằng hạt gạo, màu đỏ thì cá ăn dễ hơn, mấy chú cá nhà mình mê loại này lắm. cả đàn cá bột cũng nghiền loại này luôn.
    bạn nhớ canh chừng cho cá ăn vừa phải thôi, nếu cho ăm quá nhiều khi hạt khô nở ra là cá dễ bị bội thực mà chết lắm.
    bạn cũng nên mua cá con cho tụi nó ăn chứ đừng cho ăn đồ khô không cá sẽ ko sung lắm đâu.
    cá mới ăn lần đầu sẽ ko chịu ăn, bạn nên bỏ đói vài ngày rồi bỏ hạt khô vô từ từ cá sẽ quen dần, cá nhà mình bỏ đói cả tuần mới chịu ăn đó.
    khỉ đỏ bạn nên cho ăn tép thì màu sẽ đẹp hơn.
    thân.

3. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    uh bác hao hao nói hay qua,hợp ý mình ghê ,bạn ơi nếu cá của bạn to bằng 2 ngón tay rồi thì bạn nên cho nó ăn JBL lớn nha vì nó lớn như thế thì ăn tốt rồi,bạn nên cầm tép trên tay cho nó ăn như thế sẽ giúp nó xung hơn

4. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nghe nói tetra giúp cá đẹp lắm fa3i ko mấy bác ????

5. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cái này thì em không biết nữa.Em thì không có nhiều tiền để mua một lúc hai ba loại về để thấy khác biệt.Em chỉ nuôi có 1 2 con,nên ăn hoài mà chưa thấy hết nữa lọ nữa.EM mua tetra,hủ màu vàng,ghi là của Đức.65k,ở tiệm ngoc mai lý chính thắng.Nhưng vẫn cho ăn chủ yếu là tép nên cũng không biết là tetra có công dụng ra sao?hay là tép mới tốt hơn cho cái đầu của la hán nữa....

6. cuong_2485

cuong_2485 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @chuotcon : theo ý kiến riêng của mình thì việc cho ăn tép chỉ giúp cho cá có màu đỏ đẹp.Còn đầu to hay không ngoài việc cho ăn thức ăn có thành phần dinh dưỡng tốt ra còn tùy thuộc vào giống cá nữa.Cá bố mẹ đầu có to thì cá con đầu mới khá nổi.Bản thân mình thì thấy rằng nếu cho ăn thức ăn kích thích lên đều thì màu của cá không được tươi cho lắm.Còn nếu cho ăn thức ăn lên màu thì lại không thấy đầu to ra tí nào.Không biết có phải tại cá mình là cá dỏm hay không nữa.Còn ai biết cho ăn gì mà lên được cả màu và đầu thì bày cho anh em bít nhé.

Nicolai Nhaquaidep

7. long_mtv

long_mtv Member

Thích đã nhận:
    0
    huyenh nao chỉ em cách post hinh tu dtdd sang di,cam on nhieu

8. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    bạn phải lấy hình từ dtdd sang máy tính rồi mới post hình lên rum dc.

9. long_mtv

long_mtv Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác biết tetra lọ nhõ mua o dau ko ah,em ra CAOQUY rùi mà ko co,có bác nào biết xin chỉ em voi,red sock nhõ mua o dau là chac an vay may bac