Thức ăn khô

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi truonghoangdc, 7/8/08.

1. truonghoangdc

truonghoangdc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghe nói tiệm ngọc anh ở đường nguyễn đình chiểu TPHCM là tiệm có uy tính phải ko,mình muốn mua thử XO cho cá mà nghe nói hàng giả nhiều quá và giá cả cũng tùm lùm,nghe nói ở Ngọc anh bán đồ thật có ai biết địa chỉ chính xác ko cho mình với,rồi cách làm dàn lộc đáy như thế nào,già cả bao nhiêu..... thanks các bạn nha

2. honsoi1980

honsoi1980 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nguyễn Đình Chiểu đó bạn. Gần hồ con rùa, đối diện là cafe Windows. Lọc đáy thì ra Nguyễn Thông nhé,tiệm nào cũng bán hết

3. Bao_truongcong

Bao_truongcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hình như Nguyễn thông không có bán lọc đáy màu trắng. Bạn nên mua miếng lọc màu trắng xài tốt hơn. Nếu Nguyễn Thông không có thì ra 44 Lãnh Binh Thăng, mình mới mua ở đó, 3k/1 miếng 7 x 14. Sỏi thì nên mua sỏi (loại sỏi tự nhiên mình hay thấy ở suối đó)lớn cỡ ngón chân cái, không nên xài sỏi nhỏ phân cá không rớt xuống đáy được. Mình mua sỏi ở trên đường Điện Biên Phủ gần tới hàng xanh. Mua ở tiệm bán vật liệu xay dựng họ bán 50k/ 1 bao 20kg, mua loại đen hay vàng, đừng mua sỏi trắng dơ nước lắm.
    Chúc bạn set up hồ cá đẹp !

4. tuananhha

tuananhha New Member

Thích đã nhận:
    0
    ...tớ mới tập nuôi cá LA HÁN đc hơn 2 tháng...mà sao chú cá của tớ CHÂU đẹp ...vậy đẹp nhưng mầ bụng hơi phệ....cá của tớ là loại KINGKANGFALAU....mỗi ngày tớ cho nó ăn 1 chút thịt bò vào buổi sáng...còn đâu là ăn thức ăn khô loại XO-SUPER RED SYN.....đến nay cá của to cũng khá to rùi....nhưng mà chẳng thấy lên tí GÙ nào cả...tớ hỏi hàng cá thì người ta bảo là chú LA HÁN nay la ĐẦU XƯƠNG ..nên nó phải lên từ từ...tớ mong quá...ko biết cá nhà tớ bị sao nữa...hay là mua phải thức an loại GIỎM...các bạn giúp tớ với

5. lili2004

lili2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đang có hội chợ SVC ở cV lê văn tám đến 7/9, có gian hảng bán XO chính hãng đó rẻ nữa(XO đen 65k ngoải bán 70k) sẵn coi mấy em la hán khủng lun (vé 10k nha, nếu di trc 8g thì free)

6. Ricker

Ricker Active Member

Thích đã nhận:
    2
    xin mượn topic của bạn truonghoangdc để hỏi về khẩu phần ăn khô cho la hán. Con la hán của mình đả lớn bằng bàn tay mà mình cho ăn 1 lần là 30 hạt XO Starry (loại hộp 120g màu xanh dương) không biết có quá nhiều hay là hơi ít, xin các bạn cho ý kiến, cám ơn....