Thức ăn La Hán

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi tandat03, 6/1/06.

1. tandat03

tandat03 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Alo các bạn cho mình hỏi thức ăn Azoo và nghe nói loại gì 100% , hai loai đó loại nào tốt và nhờ các bạn chỉ giùm chổ nào bán và giá cả của mỗi thứ là bao nhiêu để mình mua cho cá mình ăn , cám ơn các bạn .

2. mummy

mummy New Member

Thích đã nhận:
    1
    Thức ăn Azoo lon nhỏ 100g (tương đương 300ml) giá từ 65-70 nghìn.Kg biết loại 100% mà bạn muốn nói là loại gì.Nếu là hàm lượng đạm (protein) thì kg có đâu bạn.Tôi chỉ thấy loại thức ăn hiệu Tetra là có hàm lượng đạm cao nhất:42%.Đương nhiên những thông số này chỉ mang tính quảng cáo thương mại,còn thực tế thì...có trời mà biết! Loại này lon 1000ml giá khoãng 250 nghìn.
    Hầu hết các loại thức ăn đều có bán ở các CH cá cảnh. Tuy nhiên những loại lon lớn,giá thành cao thì chỉ tìm được ở những CH kinh doanh"lớn" như: Cao Quý-Trần Hưng Đạo,kv Lưu Xuân Tín,kv Nguyễn Thông...
    Khuyến cáo!!!: Cá đã ăn quen loại thức ăn nào thì bạn cứ mua loại đó cho ăn.Nếu thay đổi thức ăn (kg tìm được loại củ hoặc nghe nói loại mới tốt hơn...) có khi cả 1,2 tuần đầu cá sẻ kg ăn loại mới. Cho dù loại thức ăn mới được đánh giá "ngon" hơn !

3. cá chiến

cá chiến New Member

Thích đã nhận:
    0
    thế cho ăn loại nào để lên đầu thế mấy anh chỉ dùm em đi vì em không tin bọn bán cá cho lắm tụi nó nói lung tung hết, mong các anh giúp đở cảm ơn nhiều.

4. cuongphat

cuongphat New Member

Thích đã nhận:
    57
    muốn cá lên đầu thì phải xem lại cá trước .rồi mới đến thức ăn.loại của đức thì Ok giá 280k 1 lon bạn thử mua cho cá ăn đi ko con nào chê hết từ lớn tới bé

5. Sea69

Sea69 New Member

Thích đã nhận:
    1
    @cuongphat : Bạn cho hỏi loại của đức giá 280k tên là gì vậy ?

6. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    loại của Đức là JBL 460g giá 280 ngàn.Đó là ở CAO quý bán đó..còn mấy chổ khác thì mình ko rành.Bạn nào biết GRAND SUMO ở đầu bán ko ...giá bao nhiêu.Nghe nói loại này tốt hơn cả JBL phải kjo

7. anhdung_1982

anhdung_1982 New Member

Thích đã nhận:
    17
    Grand Sumo bán ở Hải Yến, khu vực Nguyễn Thông.... 85000 ngàn 1 hũ nhỏ. Theo mình biết thì để cá lên đầu thì phải ?????????

8. cá chiến

cá chiến New Member

Thích đã nhận:
    0
    thế theo các anh loại JBL và grand sumo loại nào tốt hơn,em đang tính mua sài thử mong các anh chỉ cho.

9. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu là khỉ đỏ thì ăn JBL tốt hơn bạn ah.Cá sẽ lên màu và lên đầu đều hơn đó

10. cá chiến

cá chiến New Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh chỉ dùm em chổ của tiệm cao quý đi em chưa tới đó bao giờ hết,thế bighead với kim mã lưu ăn cái đó có tốt không mấy anh,cảm ơn trước

11. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Cao quý nằm trên đường Trần Hưng Đạo ,gần BAr CÁT Đằng.

12. hoangvuvnn

hoangvuvnn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Loại JBL đó ở khu vực Nguyễn Thông cũng có bán nữa đó bạn, hình như khoảng 250K thì phải.

13. toan

toan New Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn có thể đến tiệm cá thập bát la hán trên đường Lạc Long Quân hoặc Minh Phụng điều có với giá 130K (hủ nhỏ) và 250K (hủ lớn)

14. cuongphat

cuongphat New Member

Thích đã nhận:
    57
    thức ăn LAHAN

loại JBL có bán tại Lưu Xuân Tín Q5 loại này thì cá lớn bé điều thích giá 280k 1 hủ (460g) còn Grand SUMO loại lên đâu & Rex SUMO lên màu hủ nhỏ (100g) giá 80k các loại trên điều có bán tại Lưu Xuân Tín.( giá có thẻ thay đổi lên xuống theo thị trường)

15. Nessi

Nessi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em cho cá ăn Grand Sumo và trùng Quế hàng ngày rất tốt cho việc lên màu và phát triển đầu ( em căn cứ theo 2 chú cá của em) và thức ăn hàng ngày là cá lóc đỏ và tôm tép nữa. Nhưng phải xem cá tiềm ẩn nhú đầu không nữa,nếu con nào không có thì cứ cho ăn mãi cũng không lên đầu nổi đâu.
    Đây là em dựa trên thực tiển 2 chú RBhead và Kamfa của em thôi,đầu và màu sắc lên rất đều và đẹp,có gì xin thỉnh giáo mấy anh thêm nha. Thân chào.

16. cá chiến

cá chiến New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho hỏi jbl 280k là hủ lớn hay nhỏ,nếu là hủ nhỏ thì bao nhiêu 1 hủ

17. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    JBL có 2 loại thôi

JBL NOVO FlowerMaxi: viên lớn dành cho cá từ 3 ngón tay trở lên, nổi trên mặt nước, giá 250k,khối lượng 460g/lít

JBL NOVO FlowerMini: viên nhỏ thích hợp cá mới biết ăn đến 3 ngón tay, loại này có 1 nhược điểm là bị chìm, nếu hồ có nền thì dễ bị dơ: giá 100k, khối lượng 100g/250ml

18. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Thấy ông DN post hình mới nhớ là JBL đã gần hết :(. Nếu có người vào đó có lẽ tôi phải nhờ ông DN kiếm hộ rùi :D

19. cá chiến

cá chiến New Member

Thích đã nhận:
    0
    anh DN nguyễn mua hủ lớn 250k ở đâu rẻ vậy chỉ em lại mua với ở nguyễn thông bán đến 270k lận,em đang diêm túi nên phải tiết kiệm,mong anh chỉ chỗ dùm em cảm ơn.

20. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Cái này tùy vào thời điểm bạn ah.Giá DN mua chắc cách đây 3-4 tháng gì rồi...bây giờ giá ở CAO QUÝ là 280