Thức ăn loại mới

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi LE TAN LOC, 20/6/08.

1. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Hôm qua tôi mới thấy giới thiệu loại thức ăn mói hiệu Suki, hộp giấy in hình chữ rỏ ràng đẹp, trên đó có ghi công thức thấy có nhiều loại vitamine, chất khoáng, tảo...trông rất bắt mắt, khui ra thì thấy viên thức ăn tròn màu xám đen nhỏ, mùi thơm của tép nghe hấp dẫn lắm. Khi cho ăn thì thấy mấy em la hán lớn cũng như nhỏ đều táp lia lịa, không có em nào chê hết. Sẳn có 2 em mới hơn 3 ngón 1 trống đang bung đầu,1 mái đang lột tôi thí nghiệm cho ăn thử luôn xem sau này như thế nào sẽ báo cho AE biết sau. Nếu có AE nào muốn thử nghiệm thì ta cùng làm để rút kinh nghiệm mà báo cho AE. À quên giá của nó là 120 k và có lời giói thiệu là lên đầu lên châu và màu

2. huynh anh

huynh anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hay vậy bác, bác mua ở đâu cho mình cái địa chỉ đi tham khảo với,thank bác nha

3. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Bạn xem ở các tiệm bán cá ở tpHCM xem sao, vì mình ở BD nên mua tại BD gần nhà, chỉ biết là nguồn hàng họ lấy ở TP

4. khong ten

khong ten New Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thấy cho cá ăn jbl là tốt nhất loai 290 ngan đó coi chừng ham rẽ mà hối hận

5. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Hổm rày thấy mấy em lớn lẩn nhỏ, đều đớp lia lịa không có chê bửa nào hết . đây không phải là loại dỏm nhưng là hàng mới có, vả lại bao bì là hộp giấy nên rẻ hơn hộp thiếc, tôi thấy nó làm rất kỷ trong bao nylon nó có thuốc chống ẩm kỷ càng lắm( hàng nhập mà)

6. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nguyễn thông chỉ 90K thôi bạn . Mình cũng mới mua thử nhưng chưa cho ăn vì đang còn hộp JBL dở . Theo mình hàng trung bình chính hiệu vẫn tốt hơn hàng cao cấp dỏm bạn à . Theo người bán (quen) thì sản phẩm này cùng cty với sumo sản xuất . Khi mới đọc thành phần, mình cũng ngập ngừng do %protein chỉ có 43 nhưng kiểm tra lại sumo cũng vậy mà sumo thì mọi người biết rồi nhỉ. Mình thử xem sao vả lại do giá thấp và sản phẩm mới chắc người ta sẽ lười làm dỏm (hên xui)

7. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    update giá mới : 95K 1 hộp 500g (do USD tăng ????)

8. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Thử nghiệm nếu thức ăn loại này tốt thì phải đi Sài Gòn mua thôi ở BD bán mắc quá

9. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Do anh bạn của mình vừa hết thức ăn khô nên mình đưa cho anh bạn 1/2 hộp . Kết quả cá chịu ăn và vẫn bình thường như ăn thức ăn cũ (thức ăn cũ là JBL chính hãng xách tay mình nhờ lamkala mua giúp) => rất tiếc kiệm vì JBL xách tay kô dưới 300K nha các bạn mà kô phải lúc nào cũng có đâu .

10. mamoi

mamoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    À quên , anh bạn mình cho ăn được 1 tuần và còn kèm cả thức ăn tươi (do trước đây vẫn khô + tươi)

11. atakaizoma

atakaizoma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bác cứ thí nghiệm đi kết quả thế nào báo cho anh em biết, nhưng mà cá nó có lên chảo đừng than với anh em nha