thức ăn mới cho LH

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi anngan3614, 22/7/06.

1. anngan3614

anngan3614 Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đọc thấy có anh đã từng post bài nói về vấn đề này nay em xin kể lại câu chuyện của em có liên quan đến bài đó là: 1 lần tình cờ em đi du lịch khoảng 1/2 tháng nhưng ở nhà con osin nó ko bit cho con LH của em ăn như thế nào nên nó cứ bắt thằn lằn cho cục cưng của em ăn.~X(
    Khi em về đến nhà và biết chiện thì hỡi ôi ván đã đóng thuyền rồi :crying: ~X( nhưng nhìn kĩ lại thì thấy con LH nó lên màu rất đẹp châu hiện rõ toàn thân chữ rất rõ nét (nói túm lại là rất ok ko chê vào đâu dc cả)biết đâu dc đây có thể là phát hiện bất ngờ và thú vị giúp ích cho anh em cùng sở thích như em phải ko?????:confused: :confused: :confused:
    Sẵn tiện đây anh em cho hỏi 1 câu để ghi vào sổ tay để lưu truyền cho hậu thế về các bí kíp nuôi và chăm sóc cá LH nha:
    1) cách thay nước thế nào cho hợp lý (cách thay,thời gian thay nước và ......)
    2) các loại thức ăn nào cho cá lên màu và lên đầu hiệu quả (cách cho ăn và thời gian cho ăn như thế nào????)
    3) cách cho cá vào hồ như thế nào khi mới rước cục cưng về nhà mới
    4) khi mới về cá bị nhát thì nên làm sao để khắc phục????
    5) cách giữ cho nước hồ trong và sạch khuẩn trong 1 thời gian dài (dành cho ~ người có công việc hoặc cho ~ học sinh ko có nhiều thời gian)
    Tạm thời em chỉ có ~ thắc mắc ko giải đáp dc như vậy thôi xin mấy anh chỉ giúp em thật tình để em còn ghi vào sổ tay làm kinh nghiệm ạ!!! Xin quý anh chỉ giáo rõ ràng và dễ hiểu cho đàn em học hỏi:(