Thức ăn nào tốt nhất cho cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kidphima, 18/5/07.

1. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    1) trong thời kỳ là cá bột:
    - Chỉ cho cá ăn bo bo nhưng thức ăn tốt nhất thì là lăng quăng ( mình thì mỗi lần mua 10k lăng quăng bỏ cho cá ăn không hết thì làm sạch bỏ vào tủ lạnh )
    - Trùng vĩ đông lạnh ( theo kinh nghiệm cho thấy nếu cho cá ăn thường xuyên sẽ dẫn tới rớt châu , nhưng đây là loại thức ăn tốt nếu như ai muốn cá của mình lớn nhanh )
    - Tôm : một loại thức ăn dồi dào chất dinh dưỡng nhưng lưu ý rất dễ mắc nghẹn cẩn thận nhá :devil:
    - Cá con : đây cũng là loại thức ăn tốt cho những ai muốn cá phát triển nhanh chóng nhưng ăn nhiều coi chừng cá bị đen người , và đây cũng là loại thức ăn giúp cho sự phát triển bản năng săn mồi của cá )
    - Thức ăn công nghiệp : trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại thức ăn công nghiệp dành cho nhìu loại cá từ nhỏ đến lớn vì vậy đây là một trang bị không thể thiếu khi nuôi cá )
    Còn tiếp

Nhờ anh em có gì góp ý thêm cho vui nhe :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

2. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cho ăn thịt bò, gan bò được không bác, cá bột ăn í?

3. kidphima

Thích đã nhận:
    0
    cá bột cho ăn mấy cái đó xình bụng chít lỡ bị sao chữa đây .............. tốt nhất là ăn vậy được rồi

4. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn cho mình hỏi mình có bé kamalau nhỏ đã nhú đầu và châu dày nhứng điều là mình bận hoài à nên ko có thời gian cho nó ăn tép,mình định mua trùng vĩ d6ng lạnh cho nó ăn nhưng nghe nhìu người nói ăn là rớt châu nên giờ mình còn do dự ko bít có nên mua ko vì cứ mỗi bữa chỉ cần thảy 1 cục vào là có thể an tâm đi làm rồi nhưng giờ mình ko bít làm sao nữa,co ai nhìu kinh nghiệm thì chỉ mình nha :( hix

5. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    À mà cho mình hỏi ăn cá con sao đen người vậy? cá con là lóc con hả???

6. weekend90

weekend90 Member

Thích đã nhận:
    0
    em đọc trên 4rum thấy có ng` nói cho ăn Cá lóc thì sẽ bị đen người ! Có người thì nói là ăn ko bị đen! Ai có kinh nghiệm giải thix' dùm em .

7. kentaradn

kentaradn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ban xuka ơi ban nam hay nữ mà công viêc nhìu ghê zay hã

mình đã từng cho ăn trùn vĩ đông lạnh rồi lớn nhanh công nhận nhưng mất châu 60% ko sáng như lúc nhỏ mua về thấy rõ vì tốc độ lớn nhanh nếu bạn chăm 1 chút tôm băm nhỏ trộn chung với bột top hay bjl vuằ lớn nhanh vừa lền màu lên châu còn đàu tùy thuọc vào dòng cá chúc bạn thành công nếu rãnh online vào nick lamvuvu1080 mình tên thành online 18/24 còn 6h ngũ vì còn mở wan:applause:

8. kidphima

Thích đã nhận:
    0
    tùy theo người thôi nếu các bạn muốn cá lớn nhanh thì cho an trùng vĩ đông lạnh nhưng rớt châu cao lắm . nếu không mình có 1 cách chỉ bạn đây bạn nên chuẩn bị một số đồ dùng sau : lăng quăng , vĩ thuốc ( mua vĩ pảcetamol được rồi) + thuốc bổ cho cá ( vitamin )
    cách làm tùy theo bạn làm số lượng nhiều hay ít mà bạn muốn làm mua lăng quăng về nhà rửa sạch rồi vớt ra chén nhỏ bỏ vào 3 4 giọt vitamin trộn đều lên rồi bỏ vào vĩ thuốc ( vĩ sau khi mua lấy thuốc bỏ ra ) rồi cho vào tủ lạnh .Như vậy cứ mỗi vĩ thuốc bạn sẽ có 10 cục nhỏ mỗi lần cho ăn cứ bấm ra 1 viên cho vào hồ vừa tiện lợi lại vừa bổ dưỡng ( xin nhắc lại lăng quăng rất bổ cho cá )
    tùy theo bạn mà có thể làm nhiều vĩ để giành còn mình chỉ làm 5 vĩ được 50 viên tốn cỡ 20k lăng quăng thay vì mua trùng thì mắc hơn nhiều và lần đầu bạn phải tốn tiền để mua vĩ thuốc thôi còn nhhu74ng lần sau chỉ tốn tiền mua lăng quăng thôi tính ra tốn 20k mà cá ăn được gần 1 tháng