Thức ăn tươi cho chim

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng cho chào mào' bắt đầu bởi Hai.phateco, 5/6/08.

1. Hai.phateco

Hai.phateco Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Chào các bác
    Mấy năm trước em nuôi chim máu lém. Nhưng giờ đi làm bận quá nên số lượng chim cũng giảm dần hic hic do không có điều kiện chúng nó. Đi bắt cào cào giờ khó ghê mà mua về không cẩn thận bị toi thối kinh khủngb-(. Nên em mang dế giống từ trong Miền Nam ra. Bọn dế này nuôi dễ mà lớn nhanh làm mồi cho bọn chim thì ngon hic mà hôm nào thiếu mồi các pác cứ đem ra nhắm cũng ôske. Em ở Hải Phòng. Pác nào có nhu cầu mua dế giống về nuôi em tính rẻ hee
    DT của em la 0904086139 .
    Email. nguyenhai9981@gmail.com

2. chòe_than

chòe_than Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    tui cũng ỏ hp nè
    ban o? dâu vây
    chúng mình làm quen nha

3. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Nuôi loại dế đó có dễ ko bạn tôi cũng đang định nuôi ,vì mua thì ko phải hôm nào cũng có .Bạn có thể hướng dẫn qua cách nuôi cho anh em tham khảo .Cám ơn bạn trước nhé .

4. Hai.phateco

Thích đã nhận:
    9
    Chào các pác thích dế hee của em

Hải Phateco chào các pác. mình ở ngay gần BigC
    nuôi dế dễ ấy mà mà chúng nó lớn nhanh lắm nuôi cho chim ăn là nhất
    hic người ăn cũng khoái chứ huống gì chim. Mình nuôi vì cho ông cụ mình về hưu buồn không có việc gì nuôi nó cũng hay mà lớn không ai mua mình nhắm hii. Nhưng để cho chim ăn thì tiện cho mình mà sạch đỡ tốn công đi bắt. Các cậu cứ alo cho mình. Mình đi làm cả tuần chiều chủ nhật alo cho mình mình ở nhà tui chỉ cho cách nuôi ok. Cám ơn sự quan tâm của các pác

5. Hai.phateco

Thích đã nhận:
    9
    Cách nuôi dế

Dễ ấy mà. mà cậu ở đâu đấy. nếu ở HP thì qua mình chơi một bữa tôi chỉ cho từ A đến Z. Tôi nó sơ qua nhé :
    Mình có cái chậu nhựa to khoảng 30k một cái cỡ đường kính như cái mâm.
    Mua trứng về ấp cho được nhiều . khoảng vài ngày trứng dế nở nó bé cỡ con kiến càng. khi mới nở mình rắc ít bột cám cò đã nghiền loại cho chim ăn đấy. cho ít cỏ non cho nó măm măm và đậu lên. Có cái rế nồi để trong đó để cho nó đậu lên cho đỡ chật. Vì nó còn nhỏ nên cho uống nuớc cực kỳ cẩn thận. Tẩm nước vào cục bông rồi đặt vào trong vỏ con ngao sò tùy nó sẽ uống nước ở đó. Lớn lên thì vô tư
    Đơn giản thế thôi mà Cậu cứ nuôi đi mình chỉ cho

6. Hai.phateco

Thích đã nhận:
    9
    Dế à

Anh ở HN à. Anh muốn nuôi dế không để em biếu bác một khay. Bác nuôi chim ăn khong hết để em xử lý hiii. Một khay nở ra thì bác cho cả bầy chim nhà bác ăn xong thành dế luôn cũng chưa hết hiii. Em hay lên HN lắm khi nào lên em cầm lên cho. Chứ pác đi mua giờ một số nơi ko bán vì sợ mất độc quyền hiii. Còn em em chỉ quan tâm nó lớn để anh em măm măm cho đỡ tò mò he he... Em nói với bác em máu chơi chim lắm nhưng mà bận quá đi làm về thì chim nó ngủ cha nó rồi nên đành nghe chim hót qua máy tính thế mới đau.. Dế thì nghe nó gáy cả đêm hic... Có gì alo cho em

7. Hai.phateco

Thích đã nhận:
    9
    Mình ở gần Big C chiều chủ nhật rảnh các cậu alo cho mình mình sẵn sàng giúp đỡ kỹ thuật nuôi dế cho chim. mà người ăn cũng ok chứ là chim hehe

8. QUANGH

QUANGH Active Member

Thích đã nhận:
    22
    Tôi thấy nếu dế lớn, chim ăn không hết, bạn bỏ nó vào hộp nhựa, đem vào đông đá, khi cho chim ăn, bạn ngâm nước lạnh, khoảng 2,3 phút là có thể cho chim ăn, tôi nuôi chim đẻ củng nhờ đó, không mắc công nuôi và đỡ hôi. Tôi mua vời số lượng nhiều, đem về, bỏ ngay vào hộp nhựa và đông đá ngay khi chúng còn đang sống.