thức ăn tươi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi đìnhnam, 18/6/08.

1. đìnhnam

đìnhnam Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn cho mình hỏi là trong 1 ngày có 3 cử ăn mình cho ăn là sáng với tối là tép đông lạnh kòn trưa là thịt bò vậy đã hợp lí chưa?

2. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy cũng được rồi bạn ạ ! nhưng cần chú ý rằng thịt bò là loại làm cá la hán khó tiêu nên cũng hạn chế cho em nó ăn bạn nha ( Mặc dù vẫn biết công dụng của thịt bò đối với việc lên đầu và châu sáng rà rất cao , vì vậy tui nghĩ chỉ nên cho em nó ăn thịt bò hai tuần 1 lần thui , thỉnh thoảng cho em nó bữa cá mồi rùi xem em nó đuổi thích lắm , đó cũng là cách đánh giá sức khỏe của em nó !!!! )

3. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    tùy cá bạn mấy ngón đã chứ...2 ngón thì 3 bữa, 3 ngón thì 2 bữa, còn lớn hơn thì 1 thôi...nên cho ăn mồi sống như tép nhảy, cá lóc để cá luôn sung( giết chóc khiến con nào cug? dữ dằn hết đó) còn thịt bò thì cho ăn ít ít thôi chớ cho an nhìu nó đau bụng thì khốn...điều wan trg. là ko bao h` cho ca' ăn nhìu bởi vì ăn nhìu ko lên đầu nổi đâu...nó phải đói đói mới sug ...ko tin thi` ra hang` cá mấy em nó ăn uong' rat' la` 'KIÊNG CỬ" mà lên đầu cứ gọi là khủng...

4. đìnhnam

đìnhnam Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có ng bạn cho cá ăn thịt bò 1 ngày 1 lần mà có sao đâu ăn vào buổi trưa

5. phuonglahan

phuonglahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho ăn nhìu thế nó mập cho, nếu 3 lần thì an mỗi lần vừa phải, hông nó bị béo phì như thằng ku nhà em thì mệt

6. starfishmk

starfishmk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn phải thay thức ăn tươi bằng thức ăn khô kích thích lên đầu hay màu thì cá mới đẹp. đừng cưng chú cá của bạn quá chỉ phản tác dụng mà thui.

7. sucsong_HN

sucsong_HN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    cho ăn như vậy mấy bữa nữa cá bạn sẽ thành sumo mất cho ăn ít nhưng chất vào