thực đơn cho cá bị mập

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi £_£, 24/6/08.

1. £_£

£_£ New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có nuôi một con cá la hán hồi nhỏ thì em cho nó ăn đủ thứ nhưng nay nó lớn em chỉ cho nó ăn độc tôm thôi, ngày cho nó ăn một lần 2 con tôm.Sau một thời gian nó tự nhiên mập ra dễ sợ, rồi màu mè mất luôn,nằm yên có chỗ một, khi nào cho ăn hay soi gương nó mới ra bác nào biết cách làm cho nó ôm bớt thì chỉ em.

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Có gì đâu mà khó, bây giờ thì cho nó nhịn đói lại trừ, cứ mỗi ngày chỉ cho ăn 1 cử mà thôi và cho ăn ít nữa( 1-2 con tép và ít viên thức ăn)bảo đảm sau 1 tháng là em nó có eo lại liền

3. hoangphongtn

hoangphongtn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Được không vậy bạn mỗi ngày cho nó ăn một hai con "tép" nó chịu nổi không, cho ăn như vậy cá có bị suy ko vậy,cho ăn ít là điều tất nhiên nhưng cho nó ăn sao mà nó có thể ốm mà đầu, màu không xuống mới là vấn đề,bác nào có cách nào nữa không chỉ em lun đi.

4. sucsong_HN

sucsong_HN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    ô hay nhỉ hỏi cách cho cá diet rồi lại sợ đói thế thì y học bó tay, cho ăn 1 bữa 1 con tôm thôi, để em nó tung tăng lịa

5. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nên cho nó nhịn ăn 1, 2 ngày ( không sao đâu cá nhịn ăn vài tuần còn chẳng sao nữa mà đừng quá lo) rồi tiếp theo bạn nên cho cá ăn ít lại rồi từ từ tăng dần lên nhưng dừng lại ở một mức đọ nào đó nhất định không được cho ăn như úc trước nếu quay lai cho ăn như trước thì công cốc .......một chút kinh nghiệm có gì sai xin cho mình ý kiến

6. XXKamFaXX

XXKamFaXX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hihii...cách này nữa nè...cho một em cá mái vào hồ ngăn ra, cho nó kè ihhiih...gặp mái sung lắm, hoạt động nhiều giảm béo tốt...hihihi..cộng thêm giảm lượng thức ăn lại, nên cho ăn cá châm vì nó fải bơi đuổi theo mới bắt đc mồi.... như tập thể dục cho cá vậy đó...rất đơn giản và hiệu nghiệm!!!

7. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mỗi lần cho cá ăn bạn thả 3-4 con cá trâm thôi để cá vừa dạn vừa phải hoạt động, nhớ khi nào hết mới thả thêm nha bạn

8. Kingphattai

Kingphattai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    kg ăn cá trâm được đâu bạn ơi! nếu cá mập thì màu sắc của cá kg bị mất đâu bạn,hãy kiểm tra lại đi . có 2 cách đơn giản là : c1 mổi ngày bạn cho cá bạn ăn 1 con cá xiêm mái ( có trứng ) c2 cho cá kè kiếng mổi ngày khoãng 15 or 20 phút ,tất nhiên giãm phần ăn lại !

9. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nên cho cá ăn ít lại 1 tí và cho ăn đúng cữ có cách này nè.
    sáng 7h cho em nó ăn 1 cữ 1 con tôm,chìu tầm 4h cho em nó ăn thêm 1 ít viên khô.
    Thêm 1 em mái nuôi bên cạnh nữa,thế nào chú nó cũng sẽ lượn lờ tập trung nhìu sức lực kua gái sẽ giảm bớt mỡ thừa trong người sẽ ốm bớt đi thôi(1 em trống kế cũng dc)...:D