Thuốc lên màu cho cá LH

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi batuocbongdem, 24/2/06.

1. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nghe nói có thuốc lên màu đỏ cho cá LH,có bro nào biết về cái này ko.Nếu sử dụng nó cá của mình có bị gì ko vậy.Hình như mấy cá ở ngoài tiệm đa số họ đều sử dụng loại thuốc này phải ko.

2. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Thuốc này là có thật nhưng giá rất đắt . Mỉnh nghe người quen nói là 1 bao nhỏ giá khoảng 1000 USD . Nhưng mình cũng ko biết chỗ nào mua nữa . Thân

3. trandat

trandat New Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình thì không thích dùng thuốc thang gì cả, đôi khi dùng không đúng lại gây hại cho cá. Mình nghĩ bạn chỉ cần giữ môi trường nước thật ổn định (độ pH, độ mặn...) và cho ăn điều độ là được. Bạn có thể mua tim bò về xay nhuyễn với 1 tí tỏi cho nó ăn, màu sẽ lên đẹp lắm đấy, tỏi lại có tác dụng ngăn ngừa bệnh đường ruột. Mình nghe nói tụi nước ngoài nuôi như thế, bạn thử xem.

4. cuongphat

cuongphat New Member

Thích đã nhận:
    57
    ko cần phải dùng thuốc kích màu đâu bạn, thức ăn khô cho cá cũng có loại cho ăn lên màu & loại cho ăn lên đầu.loại GRAND SUMO của nhật là loại để cá lên đầu, loại RED SUMO là loại để lên màu, 1 lọ chỉ có 80K thoi. bạn thử dùng xem rất hiệu quả

5. kaboom

kaboom New Member

Thích đã nhận:
    24
    Ngoài Cao Quí hình như có bán thuốc lên màu đỏ cho LH... ai quan tâm thì ra hỏi thử...

6. Minh_Tri

Minh_Tri New Member

Thích đã nhận:
    1
    Các tiệm cá cảnh đều có bán. Nó được dùng chủ yếu để tạo màu đỏ cho cá, nhưng mắc tiền lắm. Các tay nuôi chuyên nghiệp thì mới sử dụng, còn amateur như mình thì cho ăn tép hoặc thịt bò là ngon lành rồi, không thua gì bổ sung mấy thứ hóa chất mắc tiền đó đâu.

7. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    mình hỏi rồi..giá 12k 1 bịt nhỏ xíu ah.giống như bột màu gạch tôm của mấy bà bán hàng ở chợ.người ta bảo trộn với thịt bò cho cá ăn.ko biết có tác hại gì ko vậy.Ai là xài qua rồi cho mình biết ý kiến

8. nttuan_bnd

nttuan_bnd New Member

Thích đã nhận:
    66
    Trước đây tôi có thử dùng "chất liệu" kích màu này rùi nhưng có vẻ như không có hiệu quả. Khoảng 200k/lọ to cỡ lọ cảm xuyên hương. Loại này hòa với nước nóng rùi trộn với thịt bò xay nhuyễn rùi vê vê cho cá ăn. Cảm nhận đầu tiên của tui là cá có vẻ không khoái cái mùi "thuốc" này lắm, ăn rùi thì ị ra phân đỏ lòm như máu, màu cá thì chẳng thấy tiến triển gì :D. Tốt nhất là đừng xài các bác ạ, phí tiền lắm.