Thương tiếc báo tin

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi anh_qb, 20/10/08.

1. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    Các bác ơi! Chú khuyên mà các bác thấy ở đưới bị chuột thịch tuần trước rồi, nhớ em nó quá:crying:. Em nó vừa thay long xong, chuyện ríu rít suốt ngày thế mà...

2. hungphambte

hungphambte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Thành thật chia buồn cùng bạn, Có lẻ cái số của nó không gắn kết với bạn lâu hơn thế. Tìm một chú khác thôi và đề phòng kẻ giang từ kinh nghiệm có được hôm nay.

3. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    xin chia buồn cùng bạn nha.mình cũng vừa bi chuột thịt một em manhmanh nhật

4. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    Cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian chia buồn cung em:laughing:, em còn hai em nữa nhưng hai em này không hay bằng em đó.
    Em đang tìm cách tra thù cho em nó nhưng con chuột này thành tinh rồi, không sao mà bẫy được. Chỉ còn cách mắc màn cho mấy em ngủ cùng may ra mới nuôi được, chứ để trong phòng ngủ rồi mà nó vẫn mò vào thịch được. Bác nào có cách nào bẫy chuột hay hay cho em xin cái:D
    Em xin cảm ơn!

5. N&D

N&D Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình cũng bị chuột thịt mất một em, mà lại là em líu lo suốt ngày nữa chứ, em này bị xổng ra rồi lại bay về lồng, trung thành với lồng thế mà lại bị thịt, đành ngậm đắng nuốt cay rút ra kinh nghiệm thôi.

6. cumeoxanh

cumeoxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    em với bác cùng cảnh ngộ á con lửa cảu em cũng vừa về với các cụ song

7. Minh_vt

Minh_vt Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nên ra hàng chim mua loại móc dùng để treo lồng bằng inox, chọn một khoảng tường phẳng lắp cái móc ấy vào, đảm bảo cách 2 bên ít nhât 40cm ko có vật gì để chuột có thể từ đó nhảy sang lồng được, thế là bọn chuột ''đáng yêu'' chỉ đứng nhìn ''đắm đuối'' chú khuyên của bạn được thôi.

8. Cá Chọi

Cá Chọi Guest

Có 1 cách hay nhất để diệt chuột là bạn hãy nuôi thêm 1 vài em MÈO=))

9. SONRAU_HUE

SONRAU_HUE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    [-(Thành thật chia buồn cùng anh_qb . Mình tuần trước cả đàn CM (3 em thuần lắm, em ít nhất 4 năm nhiều 7 năm là em Huế), và 5 em Khuyên đẹp đã bị trúng gió, hay dịch bệnh ra đi không lời từ biệt, (chỉ còn vẻn vẹn 2 chú Gáy) Mình buồn vô hạn hôm nay mới Post lên được, chắc cũng phải mùa sau mới có điều kiện chơi lại được. Hiện mình đang làm vệ sinh tẩy uế lồng trại

Last edited: 2/11/08
  10. Lucky_Angel

Lucky_Angel Member

Thích đã nhận:
    0
    Cách này nghe vẻ "khả thi" ghê, coi chừng chuột nó không bắt lại bắt nốt 2 em còn lại thì toi...chia buồn cung bác nha.Trước em cũng bị mấy trường hợp rồi...chuột + chó...buồn khủng khiếp.