thủy sinh giá trị tinh thần

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi discus_red, 20/8/06.

1. discus_red

discus_red Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    (^_^) thân chào các anh chị trong hội:-*
    em là 1 thành viên mới gia nhập, em nghĩ khi viết bài này có thể các anh chị có thể xem là cũ rồi và ai cũng biết, nhưng em nghĩ bất kì bài viết về 1 đề tài về nghệ thuật và vẻ đẹp của thú chơi tao nhã thì cũng sẽ có người quan tâm và ủng hộ nó.
    Trước kia hồ cá của em chỉ dùng để nuôi cá La Hán mà thôi! nhưng nó chỉ là 1 cái hồ để nuôi cá mà thôi!!
    Bắt đầu khi xuống các tiệm bán cá ở Nguyễn Thông và thấy bán các loại cây thủy sinh, thế là em mua 1 ít cây về và 1 ít phân nền về trồng cho có hồn mà thôi , mà hình như:" con người luôn có lòng tham và ko bằng lòng với những gì đang có" . Em tiếp tục tìm hiểu và hình như cũng phải đóng học phí nữa:confused:và dành dụm thời gian và 1 ít tiền(hình nhu ko it chút nào:crying: )dể mua vật liệu và ít cây!!
    với 1 vài cục đá ngổn ngang và 2,3 bụi cây em đã 1 cái hồ "hơi bị dễ thương":blushing: thêm vào đó là vài con neon và 1 đàn cá đĩa bột, nó đã làm cho cái hồ trông có vẻ sinh động hơn, muốn ngắm nhìn hơn,
    các anh chị có đồng ý với em là khi có hồ thủy sinh làm mình vui hơn, thích hơn ko?
    Sáng trước khi đi học em bật đèn lên và ngồi xem, xem cây thủy cúc đã mọc chồi nào chưa, xem cây ra thêm được mấy lá rồi,các bụi cỏ có bị bám rêu ko? rồi nhìn đàn cá nhỏ bơi lội thì còn gì hay hơn nữa? rồi chiều về thay nước và làm sao để it rêu lại!!!

nói thật:" hồ thủy sinh giống như người yêu vậy, 1 vẻ đẹp nghệ thuật , cảm giác chờ cho cây ra lá non hay chồi non thì khó tả lăm' nhi? (dĩ nhiên là vui rôi:laughing: ) khi có rêu thì thi lo lắng#:-S và tìm các trị, khi cây tốt quá thì cắt tỉa cẩn thận!!!~X(
    nói thì nói vậy thôi chứ làm sao so sánh với người yêu được[-(

đó là suy nghĩ của em vậy thôi=((
    trong hội đa số các anh chị chỉ là tên đăng nhập, sao anh chị ko cho nickname(chat) để dễ giao lưu trực tiếp hoăc số dt để học hỏi hơn được nhiều hơn!! vd của em la lamtieutu@yahoo.com
    nói câu này hơi trơ trẽn:" anh chị nào setup hồ hay dư 1 ít cây thì cho em vì để dễ dàng giao lưu học hỏi , cho qua cho lại cho dễ gần=P~ với lại tiết kiệm được 1 khoảng nho nhỏ bởi vì em là sinh viên:(
    thân chào các anh chị=;

2. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Ặc ... ặc ... ặc ...
    Thủy sinh mà như người yêu tôi sẽ sắm thêm vài cái nữa ...:D

3. cá cảnh

cá cảnh Guest

ko dám` đâu anh công em ko coi thủy sinh ahy cá là người yêu đâu nha ...mà em xem tụi nó như con của mình ý ....hehehe...cưng như cưng trứng hứng như hứng hoa ...hehehe...
    SOFISH_SOFISH

4. D I S C U S

D I S C U S New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nên để cho cây có rêu , vì cá đỉa rất thính rêu đó , mình nghĩa trong 2 chọn 1 đi vì khi cá bạn lớn thì cây sẽ nhỏ đó