thủy sinh tphcm

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi blue, 8/5/07.

1. blue

blue New Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn trồng thủy sinh rất đẹp, tớ ở tphcm thì ít thấy những cây thủy sinh như vậy. ko biết trồng khó không ha . Nhưng chuyện khó hay không thì không thành vấn đề vì mình còn học hỏi các bạn nhiều và cần các bạn giúp 1 ít nhé.
    sẵn mình hỏi 1 chút :
    vậy có bạn nào ở tphcm chỉ dùm mình thủy sinh loại nào dễ trồng nhất(tờ mới gia nhập diễn đàn hôm nay) mua ở đâu tin cậy nhất để ko bệnh cho đàn cá. Ko bit thủy sinh có sống được trong nước mặn ko nhỉ.
    mình vừa mua 1 vài con cá nước mặn trông hơi lạ (màu vàng đồng nhất , mình có 4 cái chông tựa như kiệu bà Từ Hy thái hậu vậy ấy, thân hình mập như con cá beo xanh)

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Thủy sinh là những loài cây nước ngọt hoàn toàn, bạn mà cho vô hồ nước mặn thì có món...dưa muối ngay...:D
    Trước khi bắt tay vào chơi môn này bạn nên dành thời gian nghiên cứu các bài viết trong box TS về nền, đèn, lọc, cây rong...cần phải kiên nhẫn đọc bài nha bạn!
    Chúc vui!

Last edited: 8/5/07
  3. DeepBlue

DeepBlue Member

Thích đã nhận:
    0
    Ngoài việc đọc lại các bài liên quan,bạn cũng nên lưu ý các Box cụ thể,câu hỏi nào nên đặt trong Box nào cho thuận tiện và hợp lý,có như vậy thì bạn và mọi người trên Diễn đàn mới dễ dàng trao đổi,giúp đỡ lẫn nhau,thân chào.

4. tuanxit

tuanxit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    :D
    tớ ở thành phố HCM nè .Tuy mới chơi nhưng có gì thắc mắc có thể qua Tuấn Xịt bày cho hoặc PM cho mình nick là tuanxit_vnn

Last edited: 13/5/07