tỉ lệ lên đầu????????????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi shinichi1412, 15/5/07.

1. shinichi1412

shinichi1412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    các bác nao biết giống cá nào có khoảng 90% là lên đầu (trừ khỉ đỏ) chỉ dùm em với đang nhức đầu~X( ~X( ~X( vì không biết lựa loại nào cho chắc ăn để nuôi, ngoài tiệm cá toàn dân treo đầu dê bán thịt chó không à bị lừa mấy lần rồi hix hix

2. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em thấy zống super start cũng lên đầu kinh lém. em hogn cắhc nữa . Chắc hong loại nèo ma lên 90% đâu

3. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    bạn nuôi cá bột thì phải chấp nhận còn nếu có đk thì mua cỡ 2 ngón đi, kim cương xanh, king cáino bên anh mạnh long đang có, superstar cũng đc5

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cái này ai mà trả lời đc chắc người đó là Vua La Hán rồi!!!!!!!!!!!
    Chơi cá bột thì hên xui à bạn ơi!!!!!!!!
    Nếu bạn có tiền thì cứ kiếm cá đã lên đầu mà chơi!!!Còn nếu muốn tự tay chăm sóc từ nhỏ lên và hồi hộp chờ đợi nó "bung" thì chơi cá bột!!Nói chung mỗi người mỗi suy nghĩ.
    Tóm lại thì k ai đoán trc đc 1 con hay 1 đàn cá bột tỉ lệ lên đầu ra sao 1 cách chắc chắn!!!!!

5. liem

liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    463
    anh lahansaigon nói đúng đó bạn.nuôi cá bột thì hên xui mà thôi,nhưng quan trọng nhất là mua cá rõ nguồn gốc và cầu nguyện cho em nó lên đầu mà thôi.:p

6. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    .... mình thấy bạn nếu bạn muốn nuôi cá để đẹp, lên đầu... làm kiểng nên mua con 1.5 trở lên cá đã nhú đầu thì chắc ăn nhất, vừa đảm bảo đẹp và có đầu, đỡ mất thời gian và chi phí mua cá bột nhiều về nuôi vài tháng "hên" thì có được con đẹp, hoăc không. (vì mình đang khổ tâm vì bầy cá đang nuôi có tương lai mù mịt đây!)....; còn nếu bạn đam mê nhìn cá lớn lên thì mua cá bột từ những Cửa hàng có uy tín, hoặc từ các thành viên trên diễn đàn ép bán, vì sẽ đúng loại cá, đa số cửa hàng đều bán không đúng cá như quảng cáo hoặc trộn lẫn các loại với nhau mà vẫn kêu Kim Cương! ....

7. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ủa sao nãy giờ thấy các bạn bàn tán về các giống CLH nhìu mà sao lại loại Khỉ Đỏ ra vậy,mĩnh cũng đantg có 1 chú Khỉ Bột đầy,ko bít có ai chỉ rõ về khả năng lên đầu của Khỉ Đỏ ko,nếu được thì mình xin đa tạ :)

8. adobee

adobee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tui có một em khoảng 2 ngón đã thấy đầu nnưng sao thấy hơi nhỏ làm sao cho nó lên đầu bụ hơn đây

9. tangtuanloc

tangtuanloc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hi! ý bạn muốn hỏi tỉ lệ lên đầu cũa giống nào cao nhất phải kô, theo mình thì mình thấy giống kim cương là có tỉ lệ lên đầu cao đấy, nhà mình nuôi 2 con cỡ ngón cái mà đầu cổ khá lắm đó là vài dòng ý kiến cũa mình, chúc bạn tìm được chú cá có đầu gù to

10. shinichi1412

Thích đã nhận:
    13
    mình cũng biết là cá đã nhú đầu rồi thì $ rất cao em dang la sv nên ko đủ tiền vậy nếu bạn nào trong diễn dàn có cá bột chất lượng thì có thể để lại cho em vài con em ở thành phố biên hòa tỉnh đồng nai ai ở gần đó thì hú em 1 tieng nha cam ơn nha

11. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Sao bạn vào đề lại bỏ con Khỉ Đỏ vậy bạn,bộ nó ko có lên đầu hay sao za??mình cũng có 1 em Khỉ định học hỏi anh em đây ai có kinh nghiệm thì cho mình học hỏi với,thanks :confused:

12. tangtuanloc

Thích đã nhận:
    0
    "COGAIXUDUA" kô phải vậy bạn ơi ý bạn ấy nói là tĩ lệ lên đầu cũa khỉ đỏ khá cao nên kô cần bàn cãi nữa
    "SHINICHI1412" àh bạn ơi tôi cũng ở biên hòa nà đang có 1 em khoảng 1.5 ngón đầu bung mạnh rồi mà là giống KC mới giá thì từ 300k thít thì pmm mình nhé...thank

13. dang khoa

dang khoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ko
    có loại la hán nào mà tỉ lệ lên đầu 90% đâu ban ơi chỉ có 50 -> 60% là cùng

14. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Bạn nói Khỉ Đỏ có tỷ lệ lên đầu cao chứ sao mình thấy có con Khỉ ở nhà gần 2 ngón mà đầu vẫn chưa thấy gì hết,hix :(

15. shinichi1412

Thích đã nhận:
    13
    theo các bác trong diễn đàn thi khỉ đỏ tỉ lệ lên đầu khá cao chắc tại vi nó là cá của việt nam còn các loại cá khác thì do điều kiện nước khí hậu nên % ko cao lắm

16. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì KCPLT tỉ lệ lên đầu cũng cao lắm còn King kamfa thì ít lắm

17. tangtuanloc

Thích đã nhận:
    0
    "COGAIXUDUA" hic bạn ơi mình nói khỉ đỏ có tỷ lệ lên đầu cao thôi chứ có nói là con nào cũng lên đầu đâu hichic, daới lại mình cũng chưa có nuôi con khỉ lần nào nên cũng hem rành thì mình cũng chỉ giải thích ý cũa bạn "sinichi" thôi mừ

18. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    khỉ đỏ hay dòng srs thì tỉ lệ lên đầu cao nhưng để có 1 con đầu tròn to đẹp thì vẫn là khó đấy.KHỉ khi lớn thường mất màu thành hồng hồng như con điêu hồng.Còn cá của xuđua có thể là mái nên không có đầu là chuyện bình thường thôi.Giờ này mà còn nuôi giống này thì bạn đúng là có tâm hồn nuôi lắm đó.Ai mà cũng giống bạn thì khỏe quá.à, mà theo em nghĩ thì chắc chưa có ai ở VN ép khỉ đò được đâu nhỉ.KHông biết cái thông tin khỉ đỏ ép ở Vn là ai nói vậy ta?
    còn theo em (theo em thôi nha )thấy thì dòng cá mà cá mẹ là kc xanh có đầu hình như cho ra bầy con có tỉ lệ lên đầu cao đó.Em lượm 2 con mà mẹ nó là kc xanh có đầu, con nào con nấy lên đầu đẹp quá trời.lượm 16 con, mà cá mẹ là kc xanh đẹp nhưng không đầu->cá con chỉ chẳng đựoc cái giống gì hết.chỉ biết ăn cho tốn mồi hà.chán chết.

19. cogaixudua

Thích đã nhận:
    3
    Con Khỉ của mình đầu thì ko bít có lên ko nhưng nó là trống 100% đó vì nó sung lắm và mọi thứ so sánh với cái đều cho ra kết quả dương tính hết à,nói chung có người thì nói Khỉ khi lớn mới bung đầu, còn có người nói mình nên thả sông con này,hix đầu mình giờ như muốn nổ tung rồi,thôi kệ đến đâu thì hay đế đó :blushing:

20. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu bạn mới nuôi , thì nên tìm giống kc vì giống kc tỉ lệ lên đầu 75-80% lận , mình đã nuôi thử nghiệm rồi, khoang mua giống kkf nén sao này có kinh nghiệm thì mới mua, giống kkf đẹp nhưng tỉ lệ lên đầu rất thấp.