Tiếng cu gáy

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi nguyentuanhung, 25/6/08.

1. nguyentuanhung

nguyentuanhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    CÁC A/E cho mình hỏi cho cu gáy nghe tiếng cu gáy khác qua băng có tốt không? sao mổi lần mở lên là nó gáy theo liền, chộn rộn hẳn lên như dang tìm con bổi vậy. nghe như vậy lâu ngày có ảnh hưỡng gì khg?. khi chim dã gáy thúc rồi mình mang di dợt những chổ có bổi nhiều dược khg?

babeo thích bài này.
  2. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Khi chim đã nổi thì phải mang đi tập dợt nhiều mới có thể thành mồi được chứ bạn.Nhưng bạn nên đợi đến khi chim nổi mùi mới mang đi tập.Khi nó nằm xuồng đáy lồng thúc trận và chịu gù với mồi thì mang đi tập là vừa.

3. dat_dquoc

dat_dquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Nếu chim chưa nổi mà mình mang đi tập dợt thì có ảnh hưởng gì đến tương lai sau này kô? em có con bổi định cn tới mang ra cây gần nhà của ông hàng xóm, ông đó có cu mồi cho nó nghe con mồi gáy, như vậy có đc kô các bác?

4. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Nếu chim bạn là chim dữ thì có thể nó sẽ từ từ nổi căng khi nghe mồi gáy nhưng lỡ không may chim bạn hiền thì có thể nó sẽ bị mồi làm cho sợ đấy.Mình nghĩ tốt nhất bạn nên chờ cho nó nổi hãy tập.Còn nếu bạn muốn tập ngay thì có thể thao khảo pp luyện mồi theo phong cách hiện đại của anh TRONG NGUYEN.