tiếp tục là của em nó anh em vào chém tiếp

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi Le Ngoc Son, 9/7/10.

1. Le Ngoc Son

Le Ngoc Son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    917
  2. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Le Ngoc Son thích bài này.
  3. mostwanter

mostwanter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    621
    Chim đẹp lắm bác ạ, nhưng thật sự mẫu chim này chỉ để hót thôi không chọi được đâu bác ạ, ộ mặt này nhát chim, căng xuống cửa cũng đươc vài mỏ rồi bỏ đòn

4. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Tôi là người mới chập chững bước vào chơi HM nhưng do ham học hỏi cũng như trải qua 1 số kinh nghiệm nho nhỏ và bỏ ra 1 chút thời gian để học hỏi + tham khảo trên mạng từ VN đến TQ..SGP.. Đến nay đã tích luỹ được 1 phần rất không còn nhỏ tôi có thể tự tin phán con chim này như sau :
    Bạn Mostwanter nói chính xác đến 100% - con này chỉ để chơi hót thôi mà nó là hàng khủng về hoạ mi hót đó >> cho nên con này là rất quí ko phải chim tầm thường nhưng nó chỉ là ca sỹ thôi xin chúc mừng bạn
    Về phần chim chọi : Đối với con chọi hay
    + Hoạ tiết thường bị lông mặt phủ cho nên khi ta nhìn trông như là có hoạ kém hoặc đứt quãng
    + Đứng cầu nó đứng không ưỡn ngực mà đứng hơi chếch lên 1 chút đuôi không cụp hẳn xuống
    + Chim chọi thì ít hót hơn chim hót >> những con chọi hay thông thường nó hót riêng 1 loại giọng khác hẳn những con chim khác
    + Chim hót ( nếu là mộc ) thì hay phi thẳng mặt vào nan lồng khi trông thấy người, còn chim chọi thì khi trông thấy người nó nằm sát xuống đáy lồng và lủi nhanh như cuốc vòng quanh dưới đáy lồng
    + đuôi chim chọi không dài lắm nó được xếp theo quân bài trông thì rất nhỏ nhưng thực ra rất nhiều lông ( bác nào đã từng đánh chắn chưa nhỉ giống như gập bài chờ ù í )
    + Chân chim chọi dài khi đứng cầu không nhìn thấy phần đùi
    + Khi trông thấy đối thủ nó rít lên và nhảy xuống sàn chạy theo kiểu con cua cứ từ bên này sang bên kia mắt không rời đối thủ ( giống như sàng cầu ấy ) đầu luôn vươn ra chứ không co vào nếu đối thủ đến là chiến ngay
    + chim chọi mình tròn không chườm người

Em viết thế không nên không phải các cụ bỏ qua cho em mà em rất ghét cụ nào chê em đấy nhé ! cụ nào chê em thì cứ luyện tập chim của cụ đi 3 tháng nữa cho oách thử với con của em . He he he

MinhQB, hocvien, hoamirung and 5 others like this.
  5. namtruong

namtruong Active Member

Thích đã nhận:
    38
    Chú chim này mỏ trấu dài quá, cần xử lý cho em nó được xinh hơn. Chú chim này nhìn vào mắt thấy không được sắc bén lắm nhìn mắt và mi của nó cũng có thể đoán là chú ta chưa căng lửa lắm. Nếu sai xin các cao thủ bỏ qua cho em.

6. Le Ngoc Son

Le Ngoc Son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    917
    Cám ơn những nhận xét quá chuẩn của bạn,thật ra con này mình thấy đẹp và hót xòe đuôi,cánh vũ,nên mua thôi,em nó chọi có lúc cũng chỉ đc 5 đến7 phút là cùng đánh sâu ko đc,chịu đòn kém.