TIÊU CHUẨN CHỌN & LUYỆN CHIM CU GÁY ĐẤU ???

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Thổ_Sấm, 17/3/13.

1. Thổ_Sấm

Thổ_Sấm Member

Thích đã nhận:
    24
    Thưa các bác, em mới bắt đầu chơi cu và thực sự thấy đam mê loài chim dân dã này, nhưng các bác đã nói bể học là vô tận mà em thì chẳng có chút kinh nghiệm gì về cu cả, em tham gia diễn đàn cũng chỉ mong học hỏi được các bác những người đi trước chút vốn liếng về thú chơi này, em cũng rất ham mê đi gác cu nhưng do điều kiện công việc nên em chưa thể và chưa được tận hưởng niềm vui đó, để thỏa mãn niềm đam mê và được nghe tiếng cúc cù cu, em quyết định đi theo hướng cu gáy đấu, mục đích để được giao lưu và học hỏi với những ace cùng sở thích, chứ không phải vì mục đích nào khác, tuy nhiên khi chơi cu mồi hay gáy đấu thì theo em nghĩ bất cứ ai cũng mong muốn mình được sở hữu 1 chiến binh thực thụ, em biết đây là mơ ước chung của tất cả ai có chung niêm đam mê cu cò nư em, tuy nhiên em cũng biết không phải ai cũng có được may mắn đó, nhất là nhưng người mới tập tẹo bước chân vào chú chơi này, nhưng quả thực em lang thang khắp các diễn đàn mà không tìm được tài liệu về chọn và huấn luyện cu gáy đấu nào, chỉ thấy các bác bàn luận về gáy mồi, vì thế em lập pic này chỉ có 1 mong muốn là các bác nhưng người có kinh nghiệm trong lĩnh vược này dù ít hay nhiều bớt chút thời gian quý báu của mình mà chia sẽ cho em và nhưng người mới tập chơi như em ít vốn liếng để "tự tin bước đi trên con đường mình đã chọn" 1 lần nữa rất mong nhận được sự nhiệt tình của các bác.
    ---thân chào---

2. hna

hna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984