Tiểu Lily không biết gì về gà nhưng cũng ham hố

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi TieuLily, 11/4/11.

1. TieuLily

TieuLily Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    Gà chọi thì em không hiểu gì về nó nhưng em đang tìm hiểu và học hỏi, mong được góp vui trên diễn đàn mấy con gà của Ba em hí hí:-*
    Bé số 1:
    [​IMG][​IMG]
    Bé số 2:
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Bé số 3:
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Bé số 4:
    [​IMG][​IMG]
    Bé số 5:
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Bé số 6:
    [​IMG][​IMG]
    Do máy dd hết pin tạm thời em gửi mọi người 6 bé, em sẽ up thêm sao hí hí, xin mọi người chỉ giáo để em còn hứng thú để post thêm 7 bé ở nhà hí hí :x

khetdo, bachua and ladylovez like this.
  2. luctieuphung

luctieuphung Active Member

Thích đã nhận:
    14
    gà này của nhà mình đổ hả bạn nhìn củng đẹp quá trời luôn .chúc cho bạn mau có những chú chiến kê tốt

TieuLily thích bài này.
  3. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    gà nhìn em nào cũng đẹp cũng ok hết,nhưng kết em khét bông quá,chân xanh mực rất đẹp và cặp cán nhỏ xíu,khô rang.Chúc ba bạn và bạn luôn giữ vững niềm đam mê,và có đc những em gà ưng ý.Thân.

TieuLily thích bài này.
  4. ngknockouts

ngknockouts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    253
    gà đẹp.chúc học hỏi nhanh để 2 cha con bạn song kiếm hợp bích đánh đâu thắng đó.con đầu mồng chà hay mồng vua vậy mấy bạn?

TieuLily thích bài này.
  5. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    chúc mừng bạn nha cũng đam mê quá nha,mình ko biết e số 5 ko biết làm mấy x rồi bạn,hình như nếu nó có ăn rồi thì nó bị đâm trước phải không nếu có gì ko phải bỏ qua nha.nếu nó chưa đá thì đá thử xem theo mình nhìn thì e nó sẽ bị đâm trước đó rùi mới đâm lại ăn được,chúc bạn vui khỏe và có nhiều chiến công.

ngochuy_ct and TieuLily like this.
  6. xinhtrai_bl

xinhtrai_bl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    ở chổ e mồng chà với mồng vua là 1tuyf theo cách gọi của mỗi người thui a ơi

TieuLily thích bài này.
  7. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    nhìn con ô kết model quá, kg biết bạn có ở gần chợ mới kg?

TieuLily thích bài này.
  8. galunggu

galunggu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bạn cắt tích con ô nhìn mất cảm tình quá. cắt rộng quá

TieuLily thích bài này.
  9. TieuLily

Thích đã nhận:
    214
    Con ô phải cắt tích và cắt bớt mồng cho nó thở, cái mồng của nó lớn quá nó không thở được, đứng hả họng không à

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:16 AM ----------

Em ở Châu Đốc, cách Chợ Mới khoảng 50 cây số .......................

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:25 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:17 AM ----------

Anh dị đoan à, nó mới đá hôm chủ nhật nè, nó đá với gà song nhãn gì đó, đá con kia nằm liệt lết không nổi, không hiểu sao nhảy vào trúng cây cựa dựng lông đầu, ba em thấy vậy bắt ra xử huề.

10. ngochuy_ct

ngochuy_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    thật tình thì nhìn gà bạn mặt mài sáng,tướng tá cũng đẹp nhưng mình nói thật thì chân vảy gà bạn cũng thường thôi góp ý thật tình nhe

xamchua and TieuLily like this.
  11. thuan_saigon

thuan_saigon Member

Thích đã nhận:
    5
    Wow các em gà đẹp quá nhưng mình thì kết nhất con ô àh.

TieuLily thích bài này.
  12. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    ủa anh mãng xà kê cái chân nó như thế nào mà nhìn biết nó sẽ bị đâm trước vậy anh, em cũng có 1 con dc 2x rồi mà lần nào nó cũng bị đâm trước hết ko biết có phải loại vải đó ko. con gà của em chân 3 hàng vải tới cựa, ngang cựa tự nhiên tới đó lại có 4 hàng, xong lại có 2 hàng như bình thường ko biết vải gì luôn!!!!!!!! e đang đi học nên bỏ nó ở nhà cho ông cậu đá. nghe nói lần nào người ta cũng đá nó gần chết nó nằm sát đất như bại liệt, đá xuống còn ăn 5 ăn 6 mà ko dám bắt, nó phóng lại là sặc máu chết, 2 con y hệt như vậy.

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:01 PM ----------

e khét bông thấy cặp chân chắc tốt lắm hả anh. chân nhỏ đá đau.

13. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    Anh dị đoan à, nó mới đá hôm chủ nhật nè, nó đá với gà song nhãn gì đó, đá con kia nằm liệt lết không nổi, không hiểu sao nhảy vào trúng cây cựa dựng lông đầu, ba em thấy vậy bắt ra xử huề.[/QUOTE]ủa bên bạn gà nằm với gà dựng lông ót xử huề hả bạn?vậy bạn có chứng kiến trận đó rồi phải ko,mình thì ko nói dị đoan mà chỉ nhìn trên con gà thì nói thôi vì bạn up gà lên để mọi ng cùng nhận xét mà,còn chuyện bạn có tin hay không cũng không sao ăn ớt cay rùi cũng cần nước mà hjjjjjjjj,nếu như bạn nói thả gà nó làm con kia liệt lết không nổi mà gà bạn vẫn bị đâm dựng lông đầu thì chứng tỏ mình nói cũng ko đi quá chứ chúc bạn ngày có nhiều chiến kê nhé

---------- Post added at 07:18 PM ---------- Previous post was at 07:13 PM ----------

hjjjjjj theo bạn tả thì mình cũng kó nghĩ quá nếu tiện bạn cứ chụp cán e nó up lên cái nha,hay gà bạn có tài ngay thời điểm khó khăn ấy và cũng đúng lúc ấy thì tuyệt kỹ mới được tung ra hạ địch thủ,chúc mừng bạn có chiến kê ráng chăm nha.còn chuyện nhìn ra vẩy có bị đâm trước hay không thì khó diễn tả lắm nên có dịp mình sẽ giải thích nha.

ngochuy_ct thích bài này.
  14. TieuLily

Thích đã nhận:
    214
    Nói thật chuyện vảy gì đó em không biết gì hết, em đã nói trên topic là em đang tìm hiểu, em đứng coi thấy gà xổ hay, con khét nó cũng có chiến tích 2x trên trường quốc tế rồi, hôm chủ nhật nó bị dựng lông đầu, ba cưng quá nên bắt ra. Em nghĩ miễn gà đá hay là được, em thấy mấy anh đá gà cũng dị đoan dữ lắm hí hí, cũng bữa cn con gà lai số 4 đá win 2 cái liên tục ăn con gà linh chấp 2 cựa, em có gà linh ăn thịt sướng hí hí

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:51 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:47 PM ----------

Thôi em không biết gì hết mọi người đừng có chặt chém em nữa nhá!

15. chungganoi

chungganoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,445
    234 ấp 5 xã mỹ thạnh huyện giồng trôm Bến Tre
    Thôi em không biết gì hết mọi người đừng có chặt chém em nữa nhá![/QUOTE]
    có j đâu bạn bạn gửi lên tham gi9a thì a e nhận xét thôi có j o đúng thì bạn bỏ wa thân!!!!!!!!!

ngochuy_ct and TieuLily like this.
  16. ngochuy_ct

ngochuy_ct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    có j đâu bạn bạn gửi lên tham gi9a thì a e nhận xét thôi có j o đúng thì bạn bỏ wa thân!!!!!!!!![/QUOTE]

anh này nói đúng nè,với lúc đầu bạn cũng nói đang tìm hiểu và học hỏi đúng không,thì ae trên diễn đàn chỉ nhận xét để có gì rút kinh nghiệm để có được những chú gà ưng ý đó mà có gì ko phải bỏ qua nhe bạn
    còn riêng phần mình chỉ nói gà của bạn vẩy không đẹp thôi chứ mình không nói gà bạn ko đá thắng,đừng hiểu nhầm
    to : mangxa_ke anh nhận xét hơi "khiêm tốn rồi"

17. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    hjjjjjj theo bạn tả thì mình cũng kó nghĩ quá nếu tiện bạn cứ chụp cán e nó up lên cái nha,hay gà bạn có tài ngay thời điểm khó khăn ấy và cũng đúng lúc ấy thì tuyệt kỹ mới được tung ra hạ địch thủ,chúc mừng bạn có chiến kê ráng chăm nha.còn chuyện nhìn ra vẩy có bị đâm trước hay không thì khó diễn tả lắm nên có dịp mình sẽ giải thích nha.[/QUOTE]

để vài bữa về we chụp 1 tấm lên nhờ a xem dùm nha, mà ko biết đá kiểu đó về có gặp nó ko nữa!!!!!!!!!!!!!!!! kakakakaakkaak thân!!

18. xamchua

xamchua Member

Thích đã nhận:
    22
    gà bạn dẹp we kết em mái................, may e trống thi ok ko phải nói