Tiêu thảo lá đào

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi administrator, 15/6/04.

1. administrator

administrator Administrator

Thích đã nhận:
    277

Loài này có hình dáng lad giống quả đào nên được gọi tên là tiêu thảo lá đào
    Đây là loài được tienbm mua từ Malaysia về một số cay hiện có một số người đã trông và phát triển tốt.
    Họ: Araceae
    Vùng: Đông Nam Á
    Nước tìm thấy: Sumatra
    Cao: 10-30+ cm
    Rộng: 8-15+ cm
    Ánh sáng thấp-cao
    Nhiệt độ: 18-29 °C
    pH 5,5-8
    Sinh trưởng trung bình

2. sat_thu_hongkong

sat_thu_hongkong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Ô hô, trưa nay em tạt qua nhà Ngọc Thắng trên Hàng Đậu đang có bán 1 cây này (1 khóm thì đúng hơn) mà giá rất hợp lý 10k. Mỗi tội cây có vẻ nhớn nhớn rồi. Ai có nhu cầu lên lên lấy . 10k quá hợp lý, lên bác Hoà chắc phải 3 xịch

3. wonbin_hq88

wonbin_hq88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cac anh cu' noi xau bac' hoa` the' ah`
    bac hoa` cu~ng la nguoi` kinh doanh nha!!!!!!!!!!! co ' dat ' hay de la thuan mua vua` ban/ dung co so do tien` nong ///////////////////// moi' ca tieu thao la' dao` nay` lam` gi` co' tren nha` bac hoa` ... hang` dau chac ' cung ko co ah` nha` bac nao` biet cho` thi` gioi' thieu nha boi hom do em di tham quan tung noi roi` ko co ah`

Các anh cứ nói xấu bác Hoà thế à!
    Bác Hoà cũng là người kính doanh nhá!!!!!!!! Có đắt hay rẻ là thuận mua vừa bán, đừng có so đo tiền nong (nhá!). Mới cả tiêu thảo lá đào này làm gì có trên nhà bác Hoà, Hàng Đậu chắc cũng không có à (nhá). Bác nào biết chỗ thì giới thiệu (nhá) bởi hôm nọ em đi tham quan từng nói rồi, không có ạ.

4. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    wonbin_hq88 à! bạn viết tiếng việt đi à, xem một lúc mấy bài liền mệt quá à, trang này hỗ trợ Unicode à, nếu không xài vietkey thì dùng chức năng chọn kiểu gõ đi à, bấm phím F9 để chuyển chế độ talex và gõ bình thường đi à.
    Về việc nhà bác Hòa: đồng ý ý kiến của wonbin_hq88 à, anh Hòa cũng đâu có bán đắt quá à (xem bài của bạn nhiều "Ah" quá nên mắc bệnh "à"), việc bán hàng đúng là thuận mua vừa bán, bây giờ càng có nhiều hàng kinh doanh càng cho chúng ta có nhiều lựa chọn, giá cả sẽ dần phù hợp
    Về cây này tính đến thời điểm hiện tại chắc chắn không ở đâu có (cửa hàng ở hàng đậu càng không), nhà anh Hòa có duy nhất một cây thôi. còn muốn nhìn thấy mọc nhiều thì đến nhà ông Chương 141 Phùng Hưng, hoặc nhà Aquatichung Tân Mai mà xem

5. wonbin_hq88

wonbin_hq88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cam on anh vi` em la thanh` vien moi' nen trinh` do cung~ co han neu' anh vui long` day lai em cach; em viet' tieng' viet nha cam on anh :ph34r:

Cảm ơn anh vì em là thành viên mới nên trình độ cũng có hạn. Nếu anh vui lòng dạy lại em cách viết tiếng Việt (nhá). Cảm ơn anh!!! :ph34r:

6. danangfish

danangfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Vừa rồi em thấy có người trồng một loại nhìn thấy cũng giống giống cây ở ảnh trên. Các anh chị xem có phải cùng loại không ạ. Do ko biết chụp ảnh nên ảnh hơi mờ ạ.[​IMG]

7. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    @danang, cây này là tiêu thảo Đà nẵng mà có cùng ở chỗ cây choi vietnamese, cây này trồng trong bể lá sẽ nhỏ đi 1 chút. Bể của ai mà để bẩn quá trị rêu sẽ rất mệt.

8. danangfish

danangfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Bể này họ làm để bán đó. Nhưng chẳng thấy ai mua. Sáng nay ghé qua xem thử thì nó te tua rồi. Người làm bể này họ chỉ dùng phân nước thôi. Nền chẳng có gì cả.

9. vttl

vttl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Chán quá, các bác post hình lên img.photobucket.com tớ chẳng thấy gì cả, không biết có cách nào khắc phục không, xin chỉ giáo, cám ơn nhé!!!

Bác có thể vào trang này rồi copy link vào cái ô địa chỉ rùi nhấn surf anonymouse là okie hơi vất vả một chút nhưng miễn là vẫn coi được những bức ảnh đẹp đúng không bác??? :rolleyes:

10. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Hôm qua em có vào nhà anh Hoài béo thấy có nhập về rất nhiều cây tiêu thảo giống loại này hỏi thì được biết chính là cây tiêu thảo lá đào mới nhập về.

11. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    À quên,trên nhà Hoài béo còn có rất nhiều cây chầu lùn nhưng mà bán giá rất đắt khoảng 50k/1 cây.Lần trước em phải mua vậy không biết bây giờ có rẻ đi chút nào ko.