Tìm cá vàng ở Hà Nội

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm nuôi cá vàng - cá chép - koi' bắt đầu bởi huyto, 23/8/08.

1. huyto

huyto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chào các bạn.
    Mình đã đi nhiều chỗ ở Hà Nội tìm mua một số giống cá vàng như Lan thọ hay Ranchu, Ngọc Trai nhưng không thấy bán. Chỉ có Ngọc Trai thì thấy bán còn hai loại kia thì không.
    Bạn nào biết chỉ chỗ cho mình với nhé.
    Cám ơn rất nhiều!

2. trungtt

trungtt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Lên AG rình, thỉnh thoảng có đấy, đc đợi vài tháng nữa thì dễ tìm hơn, vì lúc đó là mùa lạnh mà.

3. huyto

huyto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    AG là ở đâu vậy đồng chí.
    Nói rõ hơn được không và giá cả thế nào nữa chứ. Mình nghe nói bọn này đắt đấy.

4. trungtt

trungtt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    AG là Aqua Green, nằm ở góc Nguyễn Trường Tộ và Cửa Bắc. Giá cả thì tùy kích cỡ và vẻ đẹp, lần trước tớ mua ở đấy mấy đôi người ta gọi là "Lan Thọ" bé bé, cũng chỉ 20k/đôi thôi (xấu, ko đẹp), chưa mua đôi to bao giờ nên ko biết giá cả. Mà chả hiểu sao gọi là Lan Thọ nữa, các trang web cá vàng ở nước ngoài ko có khái niệm Lan Thọ, chỉ có Ranchu thôi, về mình biến tấu đủ kiểu. Lan Thọ theo mình hiểu là dòng cá Ranchu nhưng phẩm chất kém, ko đẹp. Về cửa hàng bán cá vàng thì có 1 cửa hàng nhỏ ở trên đường Hoàng Hoa Thám cũng thỉnh thoảng có cá đẹp, địa chỉ quên mất rồi, hôm nào tìm lại sẽ nhắn cho. Mà đồng chí nuôi cá bể kính hay xi măng thế?

5. truyngu

truyngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chịu khó đi kiếm quanh Hoàng Hoa Thám sẽ ra dc cá vàng đẹp. Cách đây 1 thời gian không lâu, khi lân la mấy chỗ đó vẫn thường thấy ranchu hay lantho gì gì đấy, hỏi giá thì cũng 30-50k 1 đôi. Nói chung là ở đó hàng có về nhưng ít, lúc có lúc không, chăm kiếm 1 tý thì sẽ kiếm ra.

6. huyto

huyto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình chỉ nuôi trong bể kính thôi. Nhà ít đất nên không xây bể được. Nhưng có vấn đề gì không vậy

7. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    bạn xuống chợ mơ mới đi mình thấy có nhà có đấy nhưng giờ thì không biết có còn không

8. huyto

huyto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cảm ơn các đồng chí nhiều. Hôm nào thwr qua xem. Tìm loại này khó thật đấy. Anh em nào có thông tin nhớ bổ xung thêm nhé.