Tìm cáp chuẩn làm bẫy giò

Thảo luận trong 'Phụ kiện chỉ dành cho gà rừng' bắt đầu bởi thannongtq, 14/6/15.

1. thannongtq

thannongtq Active Member

Thích đã nhận:
    29
    Tình hình mới tham gia diễn đàn chưa có đóng góp gì nhiều cho anh em nhưng cần sự giúp đỡ thì nhiều,hiện tại mình mới chơi đang muốn tự làm cho mình một bộ bẫy giò nhưng chỗ mình không mua đc loại cáp tốt "cáp inox" vậy rất mong sự giúp đỡ của anh e trên diễn đàn có ai biết thì mua giúp mình một ít,dây phanh xe đạp mình thử làm nhưng đàn hồi kém quá.anh e nào có lòng nhiệt tình giúp đỡ xin coment số đt cho mình liên lạc,mình Tên Chung sống ở tỉnh Tuyên Quang.Xin trân thành cảm ơn

Hieu Ca Rem and ToanTuyenQuang like this.
  2. hoangkhanhvinh

hoangkhanhvinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    theo mình cáp inox cũng ko hay đâu ,mình đã làm nó ròn khi sẽ cáp hay bị gãy lắm ,nếu bạn có điều kiện thì mua dây ga xe máy ,tách ra lấy nguyên 1 tép trong 1 tép đó có rất nhiều sợi nhỏ ,bạn gấp đôi lại và se ,cáp rất mềm và đàn hồi rất tốt . chúc bạn thành công

3. thannongtq

thannongtq Active Member

Thích đã nhận:
    29
    Vậy à,để mình thử coi,cảm ơn bạn vì lời khuyên nhé

4. minhtay pro

minhtay pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    dây phanh xe đạp muốn có độ đàn hồi tốt bác nên mua loại có sợi cáp nhỏ và se 3thành 6thì độ dẻo và đàn hồi rất tốt nhé.hoặc bác bóc ra lấy lõi trong có 7cộg cáp nhỏ để nguyên làm nguyên cộng là đk.sài tầm 4,5mùa cũg ko vấn đề.chúc bác thành công