tìm chỗ bán DBO va` tracatu!Gấp lém goy!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi thelonelywarrior, 12/2/07.

1. thelonelywarrior

thelonelywarrior Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    các bác cho em hỏi chỗ nào ở tp HCM ba'n đất DBO va` tracatu ?em tìm mỏi cả mắt mà chẳng thấy đâu,tết sắp đến ,tính làm 1 cái hồ mà kẹt cái này ko bít tìm ở đâu,xin các bác giúp em.xin đa tạ!

2. Lionhead

Lionhead Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào bạn!
    DBO có bán ở Cao Quý và các tiệm ở Nguyễn Thông. Còn Tracatu thì cách đây 1 tháng mình thấy có bán ở siêu thị ... max (quên rồi) trên đường Lý Thường Kiệt (đoạn gần ký túc xá Bách Khoa).
    Chúc bạn có bể đẹp chơi Tết.

3. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Chào bạn! Tracatu bạn có thể mua ở coopmart Nguyễn Kiệm, tầng trên , nên hỏi mấy nhân viên cửa hàng họ sẽ chỉ tới nơi Khoảng 5000k/kg.
    DBO thì mua trên Cao Quý -Trần Hưng Đạo có bán 35k/hộp (0.5kg )
    Chúc bạn thành công!

4. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    Kiếm tracatu ghé co-opmark Nguyễn kiệm nếu mua lẻ, mua số lượng nhiều (từng bao 25kg) sẽ có người mang tới tận nhà...

5. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Bạn có thể mua DBO ở 1 tiệm đầu tiên (hướng Trần Hưng Đạo B rẽ vào) trong chợ Lưu Xuân Tín đấy! giá chỉ có 30k 1 hộp 1/2 kg thui, nếu mua trên 5 hộp thì chỉ 28k ah. Còn Tracatu thì theo như mấy bài trên có đề cập rồi đó.
    Nếu bạn tính làm chơi tết thì tối 27 tết phải xong phần nền và bơm nước vào khoảng 1.2 rồi hút ra (xả cặn), rồi bơm vào đầy và hút ra lần 2 - rồi bơm đầy lần 3 và xế trưa 28 tết lại hút ra lần 3 và bơm lần 4=1/2. Tối lo lắp đèn, máy lọc sắp xếp bố cục lũa hay đá cho phù hợp. xong hút hết nước lần 4 và bơm lần 5 bằng1/2 hồ. Sáng 29 trồng cây theo thứ tự nhỏ trước lớn sau (nhớ định vị bằng cách dùi đũa vào chổ nào dự định trồng) trồng cây xong xuôi hút gần hết nước lần 5 và bơm nhẹ nước lần 6 (tránh cho cây bị nhổ rễ). xong xuôi bật đèn, máy lọc và ... phù chuẩn bị đón giao thừa. Sáng mùng 1 tết có hồ ngắm rùi.

6. kientai

kientai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    các anh cho em hỏi DBO và Tracatu là gi vậy và dùng làm gì mới bít chơi cá thông cảm cho cám ơn

7. thanhliêm

thanhliêm Guest

DBO là đất sét giàu vi lượng, tracatu là phân vi sinh, có vi sinh nên tạo nhiều chất khí cho rể cây thở dể dàng và cung cấp chất bổ dưỡng cho cây và rong

8. thanhliêm

thanhliêm Guest

Muốn mua tracatu đến: 67 B Phổ Quang, Tân Bình, 5k/ kg. Mua DBO: tiệm đầu tiên trên đường Lưu Xuân Tín, Q5, phía từ đầu Trần Hưng Đạo rẻ vào, nằm bên tay phải, khúc Trần Hưng Đạo gần Châu Văn Liêm, gần bưu điện Chợ Lớn, giá 30k/ 1 hộp, hàng TQ

9. kientai

kientai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    thanks..................................................................................................................nhiều

10. khuyen beo

khuyen beo Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác thông cảm cho em em la người mới.Em hỏi các bác câu này chắc các bác cười e mất.Em nhin thấy DBO như là đất sét năn hinh của trẻ con cấp 1 ý.có đúng o các anh.Em o Hà Nội thì mua DBO ở đâu đươc?các anh chỉ em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!Thank

11. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    DBO không phải đất sét nặn của trẻ em chơi đâu bạn à. Có lẽ dùng cho người nhớn chúng ta đó.:laughing:
    DBO dùng để làm chất phụ gia cho nền trồng cây thủy sinh, có bán tại cửa hàng cá cảnh Lợi yến trên diễn đàn của chúng ta đó.

12. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Hỏi dọc các tiệm trên Nguyễn Thông có bán DBO, 1 hộp 0.5g giá 35k (xỉu),
    Tracatu: 67 B Phổ Quang, Tân Bình, 5k/kg.
    Sáng nay đi kiếm mấy cái này, đắt quá, làm luôn một loại đất màu đen đen, viên tròn tròn cỡ 1.5 ly, bà bán hàng bảo đổ làm nền ko cần trộn thêm jì, trải một lớp cát xây dựng lên trên rùi đắp sỏi là ok, bà òn bảo loại đất này ko cần CO2 nhiều => nghi ngờ lắm! cuối cùng mua 4kg giá 140k cho cái bể nano 60x30x40, hiz, nghi là bị lừa...

13. Già_Làng

Già_Làng Member

Thích đã nhận:
    0
    DBO mua ở các hàng cá cảnh hoặc anh Hòa Rong ở Yên Phụ có bán đấy

14. cadiecmodoi

cadiecmodoi Active Member

Thích đã nhận:
    6
    ở Hà Nội thì mua Tracatu ở chỗ nào hả các bác ơi, bác nào biết chỉ cho em với, 5k/kg thì rẻ nhỉ, em cần làm bể lớn mà