Tìm địa chỉ bán cá-sh ở Đà Nẵng +dụng cụ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi alerum, 8/4/08.

1. alerum

alerum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ai cho em bít ở ĐNẵng chỗ nào bán cá biển và san hô ko ạh, với mua máy lạnh ở đâu, những loại thuốc+linh tinh cần thiết nữa. Em cám ơn nhiều

2. nguyenlenhan73

nguyenlenhan73 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn có thể đến tiệm cá TUẤN KHÔI nằm ở lô 3 đường TRIỆU NỮ VƯƠNG hõi.chắc có

3. nguyenlenhan73

Thích đã nhận:
    2
    Nếu bạn ở xa thì có thể liên lạc theo số 0905138899.Bạn sẽ được cung cấp đầy đủ từ san hô,hải quì,các loại cá,thức ăn,thuốc trị bệnh,...

4. alerum

alerum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ở Huế, liệu cung cấp có được ko, mình cần mua những thứ ban đầu để chơi san hô (cá mình sẽ thả sau) , bạn hướng dẫn mình cần mua j và giá b.nhiu đi, thanks bạn nhiều

5. nguyenlenhan73

Thích đã nhận:
    2
    Bạn làm nền bằng loại đá gì?đá sống hay đá chết,nếu đá chết thì bạn mua đá san hô mà người ta hay làm hòn non bộ tại địa phương,còn đá sống thì phải mua tại ĐN.tùy theo kích thước hồ mà bạn phải mua bao nhiêu cục,thông thường thì mỗi cục đá sống có giá từ 15 đến 20 nghìn o bao gồm vận chuyển.còn nền đáy thì bạn chỉ cần rải cát trắng đã rửa sạch là được rồi.san hô và hải quì thì giá từ 30 đến 70 nghìn.bạn phải chú ý đến bộ lọc nước và đèn thật kỉ đấy nhé.

6. alerum

alerum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ của mình dài chưa tới 1m, cát mà nguời ta bỏ trong lư huơng ấy hả , minh mua bạn chuyển ra luôn được ko, nghe nói phải bỏ chạy 5 ngày j đó hả, mình sẽ mua đá sống, tức là bỏ nuớc +máy lọc +cát : để chạy 5 ngày rồi bắt đầu thả đá sống rồi san hô,cá hả bạn.
    Bạn mở tiệm àh,mình sẽ vào ĐN chọn rồi bạn vận chuyển ra cho mình nha. Còn dụng cụ thì ngoài bộ lọc , đèn, hình như phải thêm máy tạo sóng, j nữa ko bạn

7. alerum

alerum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tớ ko thấy nút edit ở đâu, sr tớ post thêm bài
    bạn có bán máy lạnh để nuôi cá ko, có hàng 2hand ko,,, bạn có cá ngựa ko, giá chuyển nữa ntn bạn

8. baracuda

baracuda Active Member

Thích đã nhận:
    0
    .........................................................................................................................................

9. nguyenlenhan73

Thích đã nhận:
    2
    máy lạnh thì mình o có,nhưng dùng máy lạnh thì tốn kém lắm.Bạn nên dùng nhiệt kế điện tử khi nào quá nhiệt độ cho phép thì bạn bỏ vào mấy cục đá lạnh là được rồi.mình cũng có cá ngựa,giá khoảng 25 nghìn một con.

10. alerum

alerum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn cho mình giá của máy lạnh và máy protetin skimmer nha, hồ dài 1m, thank các bạn nhiều, mình thấy có quán họ cho bỏ máy skimmer vào ngăn thứ 3, chỉ có nuớc rồi nó chảy qua ngăn 4 rồi lên lại hồ,,,ngăn 1+2 chứa san hô, mình có mua san hô vụn nhưng hình như ko có loại nhỏ,
    Còn cái vĩ nhựa đặt duới hồ đê tạo thêm cái lọc nữa thì mình ko biết cái vĩ đó ntn cả, và nếu có thì nuớc chảy từ đó ra mình cho chạy xuống ngăn lọc chung luôn hay cho chảy vô lại hồ
    Mình hỏi nhìu rùi,,,hic, mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp

11. nguyenlenhan73

Thích đã nhận:
    2
    skimer có thể bỏ vào kì ở đâu trong hồ,nhưng tốt hơn hết nên bỏ vào ngăn lọc vừa tăng hiệu quả vừa thẩm mỹ.còn cái vĩ nhựa mà bạn nói để dung cho lọc đáy,nếu có lọc tràn rồi thì o cần lọc đáy.

12. tieukhach

tieukhach Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nguyenlenhan73 ơi cho mình hỏi chính xác địa chỉ cửa hàng bán cá ngựa trong đó được ko?Mình có người quen sắp ra Hn nên định nhờ mua 1 số thứ. Cám ơn bạn trước :D

13. nguyenlenhan73

Thích đã nhận:
    2
    cá ngựa thì mình mới bán hết rồi,bạn nên đến tiệm TUẤN KHÔI ở LÔ 3 đường TRIỆU NỮ VƯƠNG hỏi thêm.