Tìm địa chỉ mua ZEOLITE

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi Wind1234, 19/7/07.

1. Wind1234

Wind1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Cần tìm địa chỉ mua ZEOLITE nhằm xử lý nước hồ thủy sinh (do làm biếng thay nước). Bạn nào biết địa chỉ bán loại này chỉ mình với.
    (Theo mình biết chất này xử lý các loại ao nuôi trồng thủy sản)

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Theo tìm kiếm thì chưa thấy địa chỉ bán vật liệu này ở đâu, tuy nhiên hình như đã có 2 nhà máy sản xuất tại Quảng Bình và Cần Thơ

Tác dụng:

Namç thích bài này.
  3. Wind1234

Wind1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Cũng vì thông tin này mình mới đang tìm loại này để xử lý hồ nước. Hy vọng với chất này 1 năm mới thay nước 1 lần (hehehe)

4. ga_cong_nghiep

ga_cong_nghiep Member

Thích đã nhận:
    0
    Zeolite có rất nhiều loại. Ở TPHCM thỉ rất nhiều, bạn có thể hỏi ở bất kỳ công ty bán vật liệu xử lý nước nào cũng có. Còn ở HN thì bạn có thể đến cty Việt Sing gặp Mr Thường 0988558969. Chúc bạn sớm mua được loại vật liệu mình muốn.

Chúc vui.

5. panda

panda Member

Thích đã nhận:
    1
    Em xin bổ sung thêm, zeolite hiện nay được dùng rất phổ biến trong các ao nuôi tôm công nghiệp theo chu trình kín ít thay nước. Zeolite có 2 dạng thương phẩm là dạng bột và dạng hạt, dạng bột thường được trộn chung với daimetin, thành phần chính là oxit sắt(III), Al2O3,...có tác dụng "hấp phụ" các khí độc trong nước và đáy ao như H2S, NH3. Công ty Tân Thới Hiệp có sản xuất các sản phẩm này. Tuy nhiên, bạn wind1234 hình như hiểu nhầm tác dụng của zeolite thì phải, 1 năm mới thay nước thì...i' ẹ ơi :crying: còn gì là môi trường bể nữa.

6. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhiều loại để tham khảo quá bạn nhỉ??nhiều cách xử lý nước hay thiệt

7. nguyendinhgiao

nguyendinhgiao Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo tôi biết thì zeolit có sản xuất và bán ở Công ty Hóa chất và vật tư nông nghiệp Cần Thơ , nằm trong khu Công nghiệp Trà Nóc,TP Cần Thơ. Hình như công ty này hiện nay đã cổ phần hóa không biết có thay đổi tên khác hay không. Nhưng giá cả có lẽ mềm và thuận tiện cho các bạn ở khu vực đồng bằng sông Cửu Long.
    nguyendinhgiao

8. crazhzone

crazhzone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    đã bác nào thử cái này chưa nhỉ, sắp tới đang tính setup hồ cho ông bạn và dự định sẽ dùng zeolite thay thế đất sét,
    tiện đây hỏi luôn có bác nào biết điạ chỉ bán zeolite tại HCM ko?

9. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Anh Tiến ơi ,ở Hà Nội, họ bán Zeolite nhiều lắm (giá của nó khoảng 45k- 50k/kg)em cũng được họ cho 1kg.Nhưng em băn khoăn quá:Zeolite họ cho em dạng hạt ,trông như trứng cá chép , vàng óng.Không biết có phải không?em tính thả luôn vào bể có Ok không anh ?tác dụng của hạt ?Úng dụng ?
    tks Anh !

10. ga_cong_nghiep

ga_cong_nghiep Member

Thích đã nhận:
    0
    Zeolite người ta thương bán theo lít các bác ah. Hiện tại Zeolite được ưa chuộng nhất trong xử lý nước là loại của Nga. thường bán khoảng 30k/1 lít, vì vật liệu này xốp nhẹ. Trong TP HCM rất nhiều nơi bán, bạn có thể hỏi tại các cửa hàng bán vật liệu xử lý nước.