tìm hiểu no2 no3 po4

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi myconcai, 1/10/08.

1. myconcai

myconcai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    xin hỏi có ai biết cách nào để làm no2 no3 và po4 xin chỉ dùm.......................................................................................................................

2. zocazi

zocazi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ cá bạn cần những thứ đó lắm sao ? (CÓ AI BIÊT CÁCH NÀO ĐỂ LÀM <làm ra> NO2...). Chỉ cần bạn đừng thèm quan tâm , chăm sóc thì hồ cá sẽ tặng cho bạn những thứ đó ngay thôi mà ! Đùa 1 tí cho vui , có lẽ câu của bạn myconcai thiếu mất chữ "làm giảm" ? Thực ra, câu hỏi này có thể đã có câu trả lời từ MaiViet-Bio nếu như trước đây ko bị ai dó "ngáng nhân" !!! MaiViet rất am tường về vấn đề này ,mong MV lên tiếng trước nhé !

3. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Anh zocazi quả là có tinh thần tương trợ tốt hình như bài này em thấy từ lúc sáng nhưng kg thấy bác nào lên tiếng nên kg dám khoác lác. Với lại em thấy câu hỏi này có vẻ huyền bí thía nào ấy nên kg dám động khẩu :)) :)) :))

4. MAIVIET_BIO

MAIVIET_BIO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Cảm ơn bạn zocari.
    Câu hỏi (vấn đề) này đã được MaiViet đề cập tới trong bài nói về vi sinh. Cụ thể:
    - Nguyên nhân tạo ra NH3---> NO2----->NO3 và quá trình chuyển hóa của các chất này trong nước.
    - Các biện pháp để giảm NO2, NO3.

Chỉ cần bạn myconcai đọc kỹ lại thôi.

5. sanho

sanho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bài của MV thì mình đọc kĩ rồi. Hay lắm. Nhưng tóm lại 1 câu nhé. Bây giờ hồ mình khoảng 400 lit nước. Nuôi san hô chung với cá. MV bảo mình nên mua sản phẩm nào của MV bi giờ. Web của MV mình đã ghé qua. Nhiều sản phẩm làm đầu óc rối tung. Sản phẩm vi sinh Bioaqua-MV hình như có mấy loại, bao bì cũng khác nhau. Làm sao chọn đúng nhất????? Tư vấn giúp mình nha, cảm ơn.

6. MAIVIET_BIO

MAIVIET_BIO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    bạn nên mua BIOnAQUA MV dùng cho cá cảnh, mua ở Nguyễn Thông hoặc Lưu Xuân Tín đều có (họ thường gọi là men trongnước Maiviet), liều dùng là 1g/200 lít (cá biển), 1g/100 lít (cá nước ngọt).
    Thân.

7. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ủa bạn Myconcai có cài hồ san hô đẹp lắm mà có thể nói là tại VN chưa ai đạt đến kỹ thuật nuôi san hô cứng đến mức đó đâu. với lại san hô thì N03 và NO2 cao quá thì chắc thành nhánh san hô vôi quá.

Zocaci Chắc là hiểu sai ý của myconcai rùi ấy, bác ấy làm tăng NO2 và NO3 để diệt bớt san hô cứng ấy