Tìm khẩn cấp xít non cuối mùa!!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi hoang_sontung, 4/5/08.

1. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Các anh em ở HN ơi!!!!!!!!Mình muốn nuôi 1 xít non vào thời điểm này!!Hnay qua chợ Mơ,vào hàng trong cùng chuyên bán chim non các loại để hỏi.Ngta nói đã hết đợt xít non mất rồi!!!!Anh em có biết còn ở đâu bán ko?!?!!Chỉ cho mình với!!!Mình rất cần thế nên rất cảm ơn anh em Hà Nội chỉ giúp!!!:(

2. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    bạn lên hoàng hoa tham ý hôm nay tôi lên thấy vẫn còn nhiều lắm mấy hàng đi rong ban cũng nhiều hỏi thì họ bao 200k một chú

3. hoang_sontung

Thích đã nhận:
    125
    Bạn ơi!!!Đấy là vẹt ta,ko fair xít!!!Xít ko có giá ấy!!!Dù sao cũng tks bạn!!!Anh em biết thì chỉ cho mình nhé hoặc nếu ko muốn nuôi thì có thể nhượng lại cho mình!!!Mình cần con mới lớn hoặc mới đứng cầu!!!Tks anh em!!!!

4. huancpmb

huancpmb Member

Thích đã nhận:
    1
    bây giờ hết mùa rồi bạn à. Cách đây hai tuần tôi làm bay mất một em mãi đến tận 3 ngày sau ra hàng chim thấy người ta bán em nó ở đó hỏi mua người ta đòi 1.5tr nhưng xin chuộc lại thi 1tr. Biết là đắt nhưng vẫn phải nhắm mắt mà mua lại.

5. naito

naito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Ở Hà nội tìm xít non bây giờ thì pó tay rồi, tôi đi tìm khắp nơi rồi chẳng có đâu. Đang nhờ các bác ở Sài gòn tìm mua giúp may ra thì được. Khả năng phải đợi một năm nữa mất thôi.

6. hoang_sontung

Thích đã nhận:
    125
    Anh em cứu đi!!!ai ko có điều kiện nuôi thì để lại cho mình,mấy hôm rồi đi tìm mà...............:(!!!

7. mrsmount

mrsmount Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Nhà em có nguyện vọng mua lại em xit nào đã đứng cầu rồi cũng được. Ai ko có điều kiện nuôi thì alô cho bọn em với nhé!!! Yên tâm là em xít ấy sẽ được chăm sóc và yêu thương hết mức. Vợ chồng em yêu vẹt lắm!!!Tình yêu lớn của chồng em mà!!! Mọi người làm ơn giúp với!!!

8. mrsmount

mrsmount Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Cần xít lắm!!! Xít lớn đứng cầu rồi cũng được!!! Mong mọi ng giúp đỡ nhiều!!! Yên tâm là xít sẽ được chăm sóc và yêu thương hết mức!!! Mount nhà em yêu vẹt lắm!!!

9. naito

naito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Thôi các bác ơi đợi đến sang năm đi, không tìm được đâu, em đã nhờ nhiều người trong sài gòn tìm mà còn chẳng có.
    Đầu mùa sang năm sẽ làm khoảng chục con non về nuôi, để xít của bác nào lỡ bị bay mất, hoặc chết thì em để lại cho.
    Con xít này hiếm thật, nếu có muốn mua non thì phải đợi đến mùa, muốn mua con trưởng thành rồi thì cũng chẳng có.
    Các bác xem loài này có thể nuôi để được không. Nếu được thì anh em cùng chia xẻ kinh nghiệm, sang năm ta làm vài đôi nuôi đẻ, nếu thành công sẽ có thoải mái xít mà nuôi.

10. hoang_sontung

Thích đã nhận:
    125
    Các bác nào có xít mái thì bảo anh em 1 câu nhé!!!Xít mái hiếm lắm!!!!Làm thông gia cho 2 bên cùng có lợi vậy!!!

11. landofdead

landofdead Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác người ở Bắc kẻ ở Nam con em ở miền trung thì chịu luôn có đợi 10 nam cũng không có xít mà nuôi bác nào có dịp vào đà nẵng thì cho em gởi một chu' xít nuôi cho vui tiềnn bạc se thanh toán sòng phẳng và hậu tạ xứng đáng ,chim càng non càng tốt^_^