Tìm Nguời Nuôi và Bán Khuyên Ở HưngYên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi tapchoikhuyen, 15/5/08.

1. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    CN này về quê vợ ở HY,nên muốn hỏi có anh em nào ở khu vực Hưng Yên có nôi khuyên ,chào mào ,chòe than không đến giao lưu học hỏi nếu có em nào ưng ý mình mua về chơi ,vậy anh em nào ở mạn Hưng Yên thì CN này có gì liên lạc với mình nhé ,hoặc biết chỗ nào bán chim ở HY thì chỉ cho mình nhé số phone 01689733744 mình tên Nam

2. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    ặc ông nam học ơi tranh thủ đăng tin nhanh thế , hehhe định nhân cơ hội về quê kiêm s háng à nuôi ít thôi mà còn nuôi gái nữa chứ

3. choichim

choichim Member

Thích đã nhận:
    1
    nhưng nuôi gái làm sao khổ bằng nuôi chim được . anh có công nhận thế không

4. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    có e ở HY nè.ô anh về chỗ nào HY vậy,e ở trên VĂN GIANG cơ gần BÁT TRÀNG ấy.nếu có điều kiện thì ghé chỗ e chơi.cứ hỏi quán cafe HƯƠNG BƯỞI là mọi người sẽ chỉ cho a.

5. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    nhà ở văn giang à đi đó là sang tới nhà mình đấy nhà mình ở bên này sông , ở bến đò thúy lĩnh ấy khi nào rảnh qua chơi bàn luận về chim nhé ,

6. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    bác cho e địa chỉ rõ hơn đi,e qua bên đó liên tục ấy mà.Để e còn biết đường mà hỏi chứ,đã khi nào bác sang VG chưa nếu có thì ghé e chơi.Cứ qua sông hỏi quán của e là ai cũng biết.sdt 0989 321 868,e tên SÁNG.

7. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    to songvichim ,nhà em nhiều chim cò không, anh thì nếu có rảnh là đi như cuốc lủi ,hay lang thang lắm văn gian thì có gì đâu quê vợ ở kim động cuối hưng yên ,sát đê nếu về mình đi đuờng đê là về qua nhà bạn có gì mình sẽ alo ,đi kiếm mấy con chim chơi hiihhi.mà nuôi chim gì thế đừng nói chim nguời nha ,vậy còn anh em nào ở khu vực HY nữa không điểm danh cái quả này CN đi 1 tua xem sao ihhi

8. tapchoikhuyen

Thích đã nhận:
    488
    oài thế thì hình như mình biết nhà bạn rồi,vì hôm mình chạy qua nhà anh Tiệp cũng ở văn giang bát tràng có đi qua 1 nhà rất nhiều chim treo ở sân duới mái hình như mái ngói chỗ nghỉ chân thì phải cũng có than yến lửa và khuyên không biết phải không nữa hihih nhưng ngờ ngợ quá vì cũng là nhà hàng không nhớ là nhà hàng gì nữa

9. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Tiệp nào nhỉ,có phải Tiệp sửa chữa tivi ko.nếu phải thì nhà e cũng ở gần đó thôi.

10. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    nhà bác gần bến đó thúy lĩnh bên lĩnh nam bên kia sông nhà chú đây rảnh qua đay chơi nhé đi đò văn giang là sang b ên cảng than khuyến lươnga

11. khuyenmian

khuyenmian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    ặc...ặc Làm gốm(cóng chim) mãi chả song, bây giờ có người vun vào nghề sửa tivi -thế này thì bao giờ mới có cóng đây hả Ông songvichim.Đùa tí thôi ,Tôi ở bên BT vẫn nghe tiếng cà phê hương bưởi vốn có tay chơi có nhiều khuyên hay,nhưng chỉ có dịp thỉnh giáo cafe còn khuyên và người nuôi khuyên chưa được diện kiến.Hay nhân đây hôm nào tôi rủ vài người chơi ở BT qua Ông giao lưu nhé.
    @ tapchoikhuyen!Chỗ Em đi qua nhìn và nghe thấy nhiều chim"... gần nhà Anh Tiệp..."là của một người khác vẫn thuộc BT đấy.

12. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Hưng Yên gân Hải Dương mà , Mình thấy Hải Dương bán nhiều chim khuyên lắm .

13. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    to khuyên mian;bác ở chỗ nào BT vậy nhỉ mà e chưa đươc biết.Bác cho e địa chỉ nhà bác khi nào e lên chơi học hỏi tí kinh nghiệm,ngay cạnh mình có đại cao thủ chư bác mà lại ko được biết thì quả là uổng phí.

14. le_thinh

le_thinh New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bac!Mình cũng là người Hưng Yên đây và mình ở huyện YÊN MỸ.Hiện mình đang là sv trường HV KTQS.Mihf mới chơi khuyên khi lên đây học nên cũng ko biết ở Hưng Yên mình chỗ nào bán khuyên nữa.Vào đây biết được 1 địa chỉ nhất định mấy ngyaf nữa mình sẽ ghé qua xem gia tài của ông anh thế nào mới được, đồng thời cũng mong ông anh chỉ giáo và cho ít kinh nghiệm nha!

15. songvichim

songvichim Active Member

Thích đã nhận:
    4
    vậy là có người cùng quê rùi.ok khi nào bác ghé chổ e chơi giao lưu tí cho vui.