Tìm nơi sửa máy hình KTS.

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi Blue_Dolphin, 24/6/07.

1. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Con Canon 610A lởm của mình dở chứng, nút zoom không trả lại được, máy hay bị treo cứng, phải reset nhiều lần mới dùng được.
    Các bác có ai bít sửa hoặc bít chỗ sửa uy tín trong SG thì giúp mình với.
    Thanks.

2. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Tiệm Khánh Long, 35 Lê Lợi có sửa máy đó Blue

hoặc tiệm Phạm Thê trên đường Lê công Kiều - nằm khúc giữa ngay khu vực bán đồ cổ(sorry không nhớ địa chỉ)

Tấn - hẻm 468 Trần Hưng Đạo, vào cuối hẻm, hỏi nhà Anh Tấn - sửa máy chụp hình

3. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Em có quen anh bạn tay nghề rất cao. Hình như cả 3 đời đều ngồi lề đường Nguyễn Huệ. Bây giờ chuyển về nhà làm rồi. Sửa máy chụp và máy quay luôn. Nếu thích thì pm.

4. QBi

QBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Qua Phạm Thê trên đường Lê Công Kiều đi bạn, nổi tiếng từ trước giải phóng luôn đó.

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình có 1 máy KTS nikon 5200 mua cũng khá lâu ( 2 năm + ) bị cách đây mấy bữa cũng bị trình trạng giống y như Blue_Dolphin, zoom trả về không được, máy treo ( báo lens error ).
    Blue lại tiệm Phạm Thê - 11 Lê Công Kiều đi, tay nghề thấy cũng khá lắm. Mình gặp & nói chuyện trực tiếp với thợ luôn nên được giải thích, hướng dẫn, báo giá các trường hợp có thể xảy ra rõ ràng. Chỗ này được nhiều người khen rồi :applause:
    Em 5200 kêu bị gãy cốt, nhông gì đó ( giá 700k ~X( ~X( ~X( ) Hix.

6. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nằm trên đường Nguyễn Kiệm đó anh BLue,anh đi từ hướng ngã tư Phú Nhuận xuống,đi khoảng 100m đến 200m nhìn bên tay trái,tên cửa tiệm là Khoa,bạn quen thân với bố em đó,em ko nhớ địa chỉ bao nhiêu nên ko đọc cho anh được,anh cứ đi theo hướng dẫn của em sẽ ra thôi

7. Gene Simon

Gene Simon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Xí cho em ké 1 cái !
    Em cũng có con Canon 30D hôm qua bị rớt,giờ nhìn qua màn hình thì focus rõ,nhưng chụp ra hình thì lại mờ tịt.Cho em hỏi có nơi nào chuyên trị EOS uy tín chút ko ạh ?

8. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    Cá heo mang ra Lê Bảo Minh thử xem, 135A Nguyễn Văn Trỗi. tel 8456666, họ là đại lý chính thức của Canon, Phòng kỹ thuật của họ trông có vẻ Pro lắm, trong đó mình thấy họ đang sửa hàng trăm máy...

9. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Công Ty TNHH Điện tử Việt Hoa ngay mũi tàu Lê Thị Riêng và Bùi thị Xuân...phía sau Cây xăng, gặp Hiệp ( nói là Anh của Sơn STV ( Tên Thợ ĐTử của Ku 4) nhờ xem dùm )