Tìm sư phụ chơi cu gáy tại Buôn ma thuột

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi nqdung, 9/9/08.

1. nqdung

nqdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    sau thời gian tìm hiểu về cu gáy hôm nay mạo muội tham gia vào diễn đàn mmong giao lưu và tìn hiểu kỹ hơn về cu gay.co pác nào ở buon ma thuột minh vào đây trao đổi kinh nghiệm nhé và mong muốn của em sẽ tìm được 1 sư phụ chuyên gia tư vấn về cu gáy cho em.trong hộ khẩu cu gáy của e hiện giờ có 3 chú:1 chú mồi và 2 chú bổi(1 chú bắt cách đây 1 tuần,1 chú mới bắt chiều nay)còn chú mồi của em do e tự phong cho nó thôi vì nó bắt được 3 chú bổi rồi nên e cho nó là mồi thôi vì thực ra chú nàynuôi từ nhỏ lên hót tàm tạm thôi so với cu mồi của các pác chắc 1 trời 1 vực.

2. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    em chỉ ở buôn me thôi chứ mình cũng mới chơi thôi ,bạn ở đâu thành phố hay huyện nào

3. nqdung

nqdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    hi

minh chỉ ở gần phố thui,mình ở đạt lý.rất vui khi bạn trả lời tin nhăn,thế bạn chơi lâu chưa,bạn ở đâu?chắc bạn đang sở hữu những chú cu gáy tuyệt vời lắm nhỉ.
    mình cũng đang nuôi 2 chú 1 chú từ chim con lên và 2 chú còn lại do chú chim này bắt và thành tích của chú nảy là 3 rồi bẫyy được con đầu tiên nò hay lắm chim đầu đàn mà nhưng về tuyệt thực rồi die mình tiếc mấy tuần liền luôn.do chim ở đây các cao thủ về bẫy đều pó tay nhưng k hiểu sao mình lại bẫy đu7o5c 3 chú.
    bạn ở đâu bữa nào mình ghé thăm nhé.mình cũng thường hay lên phố dợt lửa lắm.hẹn gặp lại

4. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    mình ở huyện krong ana cũng gần phố lém, mình cũng có một con mồi chơi dc 5 năm rồi nó bắt bổi cũng dc ,chim già thường về nhà ko chịu ăn mà chết, hôm bữa mình đánh dc một con ko chịu ăn mình phải đút cho nó gần cả tuần lễ mới chịu ăn ,giờ cũng gáy sơ sơ rồi
    sdd :0905001988

5. nqdung

nqdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    nếu có dịp mình giao lưu nhé.số đt của mình:0917984898.hiện tại bạn đang làm j?chắc bạn phải thường xuyên có thời gian rảnh rỗi mới chơi chim nhỉ.chúc mừng bạn vì đã có 1 chú cu mồi lâu năm.mình cũng đang trong thời gian đi tìm 1 cbnu1 cu mồi nhưng khó quá bạn ah.mong sao mình có cái duyên thôi.mấy chú cu gáy mình mới bẫy có 1 chú gáy rồi cũng vui thật mình thích chú cu gáy này lắm vì chú là chim bổi nhưng không nhát lắm nhiều lúc còn giang cánh đòi đánh mình nữa,it` tung lồng bắt được 1 tuần là gáy nhưng it` lắm giọng của chú này là thổ đồng bạn ah,mong rằng vài năm tới chú ta se trở thành 1 chú cu mồi.

6. boy_lion_lai

boy_lion_lai Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng ở BMt nè! Mấy bác cho mình hỏi cu mồi mà bẩy đc là khoảng bao nhiêu vậy. Đang tính làm 1 chú mang vô rẫy bẩy, trong đó nhiều cu lắm. Trả lời cho e nhé!!!
    Chúc mấy Bác 1 ngày tốt lành!

7. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    mình đang đi học ở sài gòn ,khinao hè về có dịp anh em họp mặt
    mình cũng ít mua chim mồi lém nhưng theo mình bít thì khoảng trên 1,3tr là chơi dc

8. nqdung

nqdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    gia cu moi cung nhieu gia lam ban ah!và cũng tùy từng vùng,vùng nào người ta chơi sành rồi thì gia cu mồi trên trai hết bạn ah,kiếm vùng nào ít người chơi thì giá khoảng vài xị thôi.
    bạn ở buôn ma thuột nhưng bạn ở đâu vậy?bạn cho biết địa chỉ có gì đê3 liên lạc nhé.mình ở đạt lý,nếu bạn có nhu cầu tìm cu mồi thì mình chỉ cho,nhưng cu mồi thật sự thì khoảng 1 trai hoặc hơn đó bạn.
    hẹn gặp lại.

9. nqdung

nqdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    ah số điện thoại của mình:0917.98.48.98 ,liên lạc sau nhé