TÌm TÊn Cho CÁ ?

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi trung2t3c, 23/4/07.

1. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    :-* Đây là chú cá gần 4 tháng tuổi của em được 1 người bạn đi du lịch bên thái mua về làm quà , chú được hơn 3 ngón tay.Nhưng khổ nỗi em lại không biết đây là giống gì nữa? Các bác xem dùm em và chấm điểm xem chú này có tương lai không?Nó ăn khỏe lắm, rất linh động, nên em phải đợi đến khi nó ngủ mới chụp được mỗi tấm này.

2. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    đây có lẽ là châu thái đó bác ơi! không biết nhận xét có đúng không nhỉ?

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    chào bạn, theo mình con này có dòng máu bacara trong người hay sao đó vì nhìn dàn áo em nó châu khá giống Bacara đó bạn ah, con này dàn áo thì cvó lẽ tốt nhưng còn đầu thì khó nói quá, bạn chụp có 1 tấm nên anh em cũng khó lòng mà nhận xét được.Thân

4. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Wao!!!! Dàn châu hết chê lun, đúng là cá Thái có khác. Nếu có chấm điểm thì về màu sắc, em này cũng được 8,5 hay 9 gì đó.

5. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này châu đẹp quá nhìn cũng lạ nữa cho nên có lẽ hàng nước ngoài như các bác kia đã nói.chúc cá bạn luôn đẹp.

6. trung2t3c

Thích đã nhận:
    14
    :laughing: Vì nó rất hiếu động nên đa số ảnh không rõ, chỉ có vài tấm hôm nay em post lên cho các bác xem
    Tấm này em rình mãi mới đưa máy sát nó để chụp phần đầu.Không có đèn nên màu sắc không được tốt mong các pác thông cảm.
    Rất mong nhận được những góp ý giá trị của các pác.Em sẽ cập nhật thường xuyên về chú cá này.

7. BaoNhiThanh

BaoNhiThanh Member

Thích đã nhận:
    0
    con này đầu hơi nhỏ, màu sắc thì khỏi chê, nhưng còn chữ sao mình thấy nó chỉ có ở đầu và đuôi thế? lúc người thân bạn cho cá có đủ chữ không?

8. trung2t3c

Thích đã nhận:
    14
    Con của mình không có chữ .Chỉ có 1 ít ở đầu và đuôi như bạn thấy.Mình đồng ý với ý kiến của bạn về chú cá này.Dàn áo của nó thì được nhưng đầu thì hơi yếu.Mình đang chăm sóc xem thời gian tới đầu nó có khá hơn chút nào không?

9. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình nghĩ chắc thuộc dòng Barcara đó,đầu hơi nhú rồi kia chắc cũng có tương lai lắm đó,chúc bạn có cá đẹp nha ,thân :rolleyes:

10. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đầu yếu quá, nhưng bù lại được dàn châu................Thân..

11. Tenemlavisao???

Tenemlavisao??? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    cá bạn đẹp lắm nhân tiện minh muốn hỏi bạn thế người nhà bạn sang thái làm cách nào mà mang dc cá về thế tại sắp tới mình cung wa thái và muốn mang 1 em về mà ko bít có dc ko?cám ơn bạn trước nhé

12. trung2t3c

Thích đã nhận:
    14
    Khi bạn mua cá bên Thái ở chợ cá, bạn nói với người bán là sẽ vận chuyển cá bằng đường hàng không.Sau đó bạn đánh dấu vào bể cá có chú cá mình đã chọn rồi nói ngày lên máy bay.đến ngày đó người ta sẽ đóng gói cá và giao tận nơi cho bạn hoạc bạn đến đấy nhận cá.Khi lên máy bay bạn có thể mang theo chú cá bên mình(cách này không nên) hoặc bạn đăng ký trước với hãng hàng không để vận chuyển cá 1 cách an toàn.Chúc bạn tìm được 1 chú cá đẹp