Tin Buồn: Em đã ra đi trước tết :crying: :crying:

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi DÂN KO CHUYÊN, 26/1/11.

1. DÂN KO CHUYÊN

DÂN KO CHUYÊN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    :crying::crying: Mới nhận được tin của đứa em gái trong quê là chú chào mào 1 mùa của em đã ra đi. Đây là chú thứ 3 đã chia tay em không lời từ biệt:crying::crying:...Nó không đợi ăn tết xong rồi đi mà đi trước tết. Chắc là do thời tiết + bệnh đau bụng em chưa chữa xong(do em còn đi học nên để ở nhà) nên em đã ra đi...:crying::crying::crying:

ÂuSìGòn thích bài này.
  2. muoivankhatmau

muoivankhatmau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    800
    xin chia buồn cùng bạn.hi vọng những chú chim sau không ra đi đột ngột như thế này nữa.sinh tử là chuyện tự nhiên.bạn cũng không nên quá buồn tiếc.

DÂN KO CHUYÊN thích bài này.
  3. millenary

millenary Member

Thích đã nhận:
    9
    mình nghĩ bạn nên nghĩ nuôi chim vỉ dau có thời gian mà chăm sóc

DÂN KO CHUYÊN thích bài này.
  4. Artisan

Artisan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    511
    Sao lại vô tâm thế, bạn ở Đà Nẵng thời tiết ấm mà, làm sao mà died được. Chắc cho ăn cám Ba Vì thiếu chất, thiếu mồi tươi nên nó đã To say goodbye for ever

5. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    chia buồn cùng bạn nhé
    sao đi học k xách luôn em nó cho đi cùng hả

6. DÂN KO CHUYÊN

DÂN KO CHUYÊN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Mặc dù không lạnh như ngoài bác nhưng nó cũng không ấm đâu. Chim thì mình cho ăn đủ cả Ba Vì, trái cây, cào cào...Còn em nó died chắc là do đau bụng + trời lạnh và ở nhà không ai chăm sóc đấy mà

---------- Post added at 11:16 PM ---------- Previous post was at 11:14 PM ----------

Em đi học nhưng cũng ko xa nhà nên cuối tuần vẫn hay về bằng xe buýt nên không thể đem ra này được

7. Chu Tước

Chu Tước Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình nghĩ tạm thời bạn không nên nuôi nữa. Chờ khi có thời gian rảnh rồi nuôi vì cuối tuần bạn mới về 1 lần thì đâu thể biết được ở nhà cho ăn ra sao, chế độ ăn như thế nào, chất lượng thức ăn, nước uống có sạch sẽ ok hay không nữa. Mình đi làm cả ngày nhưng vẫn về nhà vài tiếng dành cho chim rồi đi tiếp mà còn không yên tâm nữa nè. Nhờ ba mẹ mỗi sáng canh có nắng thì phơi và phải dặn dò rất kỹ mà nhiều lúc còn không đúng ý mình nữa đó.