tin buồn !!!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi khuyenmu, 15/4/08.

1. khuyenmu

khuyenmu New Member

Thích đã nhận:
    0
    gia đình chúng tôi vô cùng thương tiếc báo tin cho ai bị sổng mất em khuyên ngày hôm nay.ngồi ở bên vườn hoa Hà đông xem khuyên líu bỗng ở đâu có em khuyên khá đẹp.mí kép dáng cao nhưng đuôi có lẽ đang mọc nên hơi ngắn bay đến.em ý đói nên cứ xà vào lồng k nhưng bị các em k kia cạp cạp đuổi.ông anh đặt cái lồng không ra bên cạnh thế là cu cậu nhảy vào luôn.có vẻ khá đói chắc do sổng lúc vừa tắm xong.e khuyên này cũng có tuổi lồng rùi nên vừa ăn cám xong đã rúc rích đưa chuyện với mấy e k bên cạnh.mấy cậu ngồi xem cứ xuýt xoa khuyên đẹp tiếc cho cậu nào vừa bị sổng.vậy em viết bài này xin chia buồn cùng bác nào xấu số ngày hôm nay.tiếc đấy vì e khuyên đấy đẹp mà.em ngồi cạnh không bắt được cũng tiếc ngẩn tò te

Khuyên em là em khuyên xịn @

2. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Hô hô , cái topic này giống báo lá cải quá , . Đề nghị anh em có gì hay hay muốn chia sẻ thì cứ pót vào đây .
    Hôm trước, lên cửa hàng MINH MAI (chợ hàng da )mua cái lồng , tình cờ nhìn thấy con khuyên màu vàng chanh, chân hồng . Vì vậy nếu anh em nào chưa có dịp gặp nó ở ngoài thì có thể đến tận mắt nhìn . Cơ bản là không đẹp như trong ảnh đâu

3. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Xin chia buồn bác.................................................

4. vudangvietha

vudangvietha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    hix, em thì bị sổng mất con khuyên hôm t2. Chán kinh. Mặc dù mới mua về và đang hót chuyện thôi nhưng mà em vẫn tiếc, vì em mới vào nghề, có được chú khuyên đó là do người bạn chọn cho. Tiếc quá, hix hix

5. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hehehhe đến phải lạp tờ báo quá nhỉ,để chia buồn chia vui cho bà con hehehehe

6. cauamusd

cauamusd Member

Thích đã nhận:
    0
    chúc mừng bác nhé.....chia buồn người nào bị mất.........

7. TUXIBABIRD

TUXIBABIRD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    Không khéo là Của mình cũng nên! tháng trước đi công tác lên HHT làm hai em, đến khi về chỗ nghĩ dốc ngược cái lồng (loại lồng bẩy) để đổ cám trong đó ra để thay cám khác cữa lông tuột lên không để ý thế là alê hấp cả hai chú bay ra luôn, may mà chim bổi giá cũng rẻ không thì Túi hiệc hiệc.....Chúc mừng bác nào bắt được em Khyên hay nói trên và xin chia buồn với ai đó mất chim... lần sau nên đang tin tìm trẻ lạc ngay!!!!!!!!!!!!!!

8. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Chim khoen ghiền bột chế biến.
    ------------------------------
    Chim khoen ngoài thiên nhiên ăn côn trùng và trái chín một khi bị bắt nuôi cho ăn bột chế biết quen rồi thì ghiền luôn dù có thoát ra cũng về nơi nào treo chim tìm vô ăn bột. Cho nên nếu mình mất chim chắc chắn bạn mình được chim chớ không mất đi đâu mà buồn.