tin đồn???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Phan Tu Tu, 9/9/08.

1. Phan Tu Tu

Phan Tu Tu Member

Thích đã nhận:
    0
    vừa qua mình có nghe nhiều người nói phong trào chơi Cá La Hán đang giảm sút, có người thả luôn ra sông, kg nuôi nữa, buồn ghê, kg biết có thật kg?

2. Dracula return

Dracula return Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    có mấy e ko lên đầu mới thả sông bạn ơi, đúng là thị trường cá la hán đi xuống, một phân do cá bị ép tạp nham, 1 phân do la hán thuộc loại nuôi sống thì dễ nhưng chăm cho đẹp thì khó..............Tuy nhiên theo mình quan trọng là bản thân từng a e có còn hứng thú với cá la hán ko, đừng chạy theo modern la đc

3. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Đúng rồi! Cái gì qua khỏi đỉnh cao phải xuống dốc lại thôi, còn những con bỏ sông là những con xấu hoắc, nuôi làm gì cho tốn phải bỏ thôi, còn những con đẹp bi giờ giá cũng đâu có rẻ. Nhưng bạn nuôi cá la hán vì nó hấp dẫn bạn hay thấy người khác nuôi là mình nuôi mới là quan trọng. Bạn thích thì ai thả mình cũng nuôi còn ko thích hoặc ko biết nuôi thì ai nuôi mặc ai, mình cứ thả!

4. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    phong trào mà bạn có lên có xuống mới hay, nhưng hiện tại bạn kiếm cá đẹp cũng kg dễ nên khi nhiều người bỏ kg lai tạo thì ít cá đẹp, giá sẽ cao rồi người chung thủy với la hán sẽ kiếm được khá khá từ các em cá của mình , người khác thấy vậy lại hay hay tìm la hán nuôi tiếp cư thế thì phong trào sẽ trở lại nhưng vững chắc cụ thể hiện tại ít ai bán cá bột vì người nuôi sợ chỉ bán cá hình thôi đó gọi là bước phát triển chứ phải kg anh em
    la hán kg đòi hỏi đầu tư tiền quá nhiều chưng 300-400k là bạn có chú cá khá để chơi , nuôi cẩn thận thì cũng kg khó, chừng 6 tháng sau là có chú cá ngon lành mà ai vô nhà bạn cũng phải ngắm nhìn và thầm khen chủ của nó nuôi khéo

5. phamcôngkhanh

phamcôngkhanh Active Member

Thích đã nhận:
    2
    cái này mới là điều hay khi nuôi la hán mà!
    chứ con nào cũng lên thì đâu còn quí nữa!
    những con không đạt thì chỉ có nước phóng sinh thôi mà!
    các anh em cứ nuôi đi, nó hơi giống chơi xổ số mà!

6. mapsieuhang

mapsieuhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    miễn là mình còn thích là được , giờ ai có chê thì mình vẫn thích !!

7. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mặc dù là cá không đẹp nhưng nếu tha ra sông thì các bác càng làm cá la hnas bị lên án nhiều hơn ( ở malayxia và singapor co' nhung cua hàng cá tha hàng loạt nhưng con xấu vào hệ thống kênh rạch làm phá hoại sinh thái nghiêm trọng sinh thái ! ) Nếu cá xấu tui nghĩ cung không nên tha ra sông hồ , tặng cho anh em nào muốn tập chơi la hán vừa bao ve sinh thái mà kích thích phong trào cá la hán phát triển trở lại !

8. banhkembietkhoc

banhkembietkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn ơi chơi theo niềm đam mê chứ đừng theo phong trào................cá la hán tuy giảm sút nhưng mà kiếm 1 con cá đẹp giá của nó vẫn còn cao lắm đó

9. hungcongtu

hungcongtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Đúng đó như em kkf gù to của banhkembietkhoc chắc cũng không dưới 2000$ hay em kkf nhỏ 2n của anh Konkafa 2100$ anh cũng đâu bán.
    Cá la hán vẫn khẳng định thương hiệu ở SG hay HN một em la hán đẹp kiếm đã khó một em kkf đẹp lại càng khó hơn,câu này anh phuongtrang bảo mình:D

10. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn cứ căn cứ vào số lượng bài post trong mục la hán thì sẽ rõ cả thui ,anh em chơi la hán vì đam mê ,mà thú chơi la hán lại bình dân nữa ,người người có thể chơi ,nhà nhà có thể chơi ^_^,la hán hiện giờ bạn nghe nói xuống là vì ít thấy cá đẹp ,những con cá đẹp đó đang nằm trong ngóc ngách của những con đường ,tận những căn nhà ko ai biết nhiều thui ,vì họ nuôi chơi theo sở thích bạn à ,những anh em nhiều kinh nghiệm cũng đang tìm cách cho ra những dòng cá mới MADE IN VN ,khắc phục những yếu điểm của nhiều dòng cá hiện nay ,bạn cứ chờ xem ,phong trào la hán này khi đã qua bước thăng trầm của nó thì sẽ phát triển rực rỡ lắm đóa (hy vọng ước mơ sẽ thành hiện thực ^_^)

11. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Theo mình sở dĩ bây giờ người ta ít chơi la hán và la hán xuống là vì tìm được 1 con cá đẹp thì quá khó, nên người ta nản và vì thế ít người chơi hơn hồi trước, đi ra tiệm thấy bán đầy nhưng mua về nuôi... một thời gian sau sao nhìn thấy nó giống y như con cá rô :( :(... riết chán... nghỉ chơi :(

12. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    bởi vậy việc chơi cần định hướng và có sự trao đổi kinh nghiệm để người mới chơi kg nản lòng và kg bị đóng tiến ngu phải kg anh em nên anh em quan tâm có thể tham khảo

http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=56623

13. Tsuki_Moon

Tsuki_Moon Member

Thích đã nhận:
    0
    Như em nè..lúc đầu tính nghỉ rồi..xong cái thấy cá các anh thấy mà ham..mới mua thêm 1 con KKC..kho nỗi em lại là sv..nên ít thời gian chăm sóc..hi vọng em nó lớn nhanh..trổ mã để em pót hình lên cho các anh..

14. maxell

maxell Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng như bạn nói PT đag đi xuống .Mà mình lại nghĩ thế này thix thì chơi ko thix thì thôi ng ta nghĩ mình vẫn chơi mình là mình ng ta mún làm j làm .Chơi cá đam mê là chính :)

15. La nuit

La nuit Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nào nói chán cứ tặng mình, xin tất :D
    Chơi cá rồng bao lâu này, tự nhiên dạo này để ý và thích la hán. Mình thích nuôi những con nhỏ nhỏ, thấy nó lớn từng ngày và chăm nó! Đó là 1 niềm vui và cũng là 1 thú thư giãn!
    Ngay bàn làm việc của mình hồi đó là 1 cặp Kim - Ngân. Nuôi từ khi chút xíu xiu... làm việc căng thẳng dựa ghế ra ngắm nó thấy thư giãn vô cùng! Hôi con Ngân Long chết buồn cả tháng!

16. banhkembietkhoc

Thích đã nhận:
    4
    các bạn ơi la hán người ta đang chơi rầm rộ lên kia kìa ......... hồi đầu năm những người chơi la hán chuyển wa cá rồng ..........giờ thì chán cá rồng rồi .................. cá la hán đang sốt lại đó .............nào các bạn hãy nhanh chân lên để sở hưu cho mình 1 con cá la hán đẹp đi..

17. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình cũng nghĩ vậy, Nuôi cá và ngắm cá có nhiều lợi ích lắm các bạn.bật mí với mấy bạn điều này. Hiện nay Ở Nguyễn Thông hình như mình thấy hổng còn bán La hán đó nha. Nói vậy nhưng mình vẫn thích những em đẹp hà nên mình cũng hay đi săn tìm hoài. Tiếc là hết hồ chứ không mình phải rinh thêm cho mà xem.

18. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hehehe/cứ khi nào vào diễn đàn,bạn để ý mà xem : số người vào box cá la hán luôn nhiều nhất.Cá rồng đẹp thật nhưng đắt quá,cá đĩa đẹp thật nhưng lại đỏng đảnh khó nuôi,cá biển thì khỏi bàn...mỗi loại đều có 1 vẻ đẹp riêng mà.Cái chính là tình yêu của mình với chú cá đang nuôi

19. angelinlove

angelinlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    her her... ai thả cá uổng vậy...hjxhjx...nếu bác nào thả cá nữa thì cho mình nh0a...:D cho em xin hehe

20. banhkembietkhoc

Thích đã nhận:
    4
    bạn này nói chuyện buồn cười ghê .................... bạn nuôi theo phong trào hay là nuôi theo niềm đam mê.....................niêm đam mê không bao giờ theo phong trào nha ..................... tiện đây mình có lời mời đến các bạn wa nhà mình chơi giao lưu và học hỏi kinh nghiệm nuôi la hán và vừa tám vừa cafe cho vui vẻ.......................nhà mình rộng lắm có thể chứa 100 người cơ ..........mình mê la hán lắm các bạn vào nhà nhà mình giống như 1trai cá la hán vậy...đây là số đt của mình có gì thì liên lạc cho mình nha 0977296744 gặp MAI HUY (la hán) mình rảnh vào buổi tối còn ban ngày mình đi làm.............. rất vui được đón tiếp các anh em nào cũng cùng đam mê la hán như MAIHUY ( la hán ) này nhé...............:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:......

Last edited: 29/10/08