Tin mới

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' bắt đầu bởi sat_thu_hongkong, 2/8/04.

1. sat_thu_hongkong

sat_thu_hongkong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Vừa mới trốn việc đi mua Thần tiên (cóc mua được :angry: :ph34r: ) lang thang qua Aqua Green và xin update thông tin một phát ạ:
    + Neon: Hiện nay đang có neon nhưng ko còn nhiều, mua nhanh kẻo hết :p
    + Cầu vồng xanh: đang có, 10k/ đôi cũng mua nhanh kẻo hết
    + Cầu vồng đỏ, lam Mỹ nhân...: vẫn còn nhiều, ai mua thì qua mà mua ;)

Ko có Thần tiên, hết 7 mầu :blink:

Thông báo luôn tin buồn: Satthu (đã đang rách) vừa bị mất tiền (ặc ặc). Cái máy ATM của VCB hic hic ... (mà cũng tại mình rút tiền xong chỉ cầm thẻ về, quên ko cầm tiền - ko dám kêu khóc với vợ lên đây kể lể tí ti :( :angry: )

2. wonbin_hq88

wonbin_hq88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    sao ông anh dại thế àh

3. bigdoremon

bigdoremon Member

Thích đã nhận:
    0
    chia buồn với bác - thôi thì của đi thay người. Nhưng mà trong trường hợp của bác có 2 khả năng.

1. Nếu có người đứng liền sau => họ cầm xiền của bác rồi.

2. Nếu bác rút ở máy nào vắng vẻ => cái máy sẽ hút lại tiền nếu sau 1 khoảng thời gian không có ai cầm xiền ở khay. Vậy bác thử đi check lại tài khoản và check lại với người phụ trách cái máy đó xem sao ( mỗi máy / mỗi khu vực đều có người phụ trách đó)

4. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    He He! chia buồn chia buồn.
    Đúng đấy, các máy rút tiền "Tự động" có nghĩa là bên trong máy có nhân viên ngồi chờ để đẩy tiền ra, như vậy có thể kết luận không có người khác lấy xiền mà là nhân viên rút tiền của satthu

5. bigdoremon

bigdoremon Member

Thích đã nhận:
    0
    ui ui em cười chết sặc rồi bác tienbm ơi :lol: Nói rõ chút nữa:

Các máy rút tiền đều có cái khay để đẩy tiền ra - dù mình có lấy tiền hay không lấy tiền thì cái khay nó vẫn cứ tụt vào mà B)

Trong trường hợp này thì tiền lại tụt vào ( nếu không bị chú nào qua đường, xấu tính thó mất ), tuy tiền tụt vào máy nhưng trên account của bác sat thu vẫn bị khấu trừ. Còn nhân viên khi check máy định kỳ thấy số tiền dôi ra => nếu họ tham thì mình mất - còn biết đâu lại là người tốt => khi bác satthu tường trình với họ => sẽ được trả lại.

Nhân viên thì họ sẽ kiểm tra máy theo định kỳ thôi - chứ trang bị máy tự động kiểu của bác tienbm thì mai em xin vào ngân hàng ngồi "đẩy tiền" ngay - trong "cái hộp sắt" ấy cứ gọi là mát mẻ phải biết :p

6. sat_thu_hongkong

sat_thu_hongkong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Hề hề, chắc chắn là đi rrồi. Em cũng biết vụ máy nuốt lại tiền nên sau đó ra check số dư ngay nhưng ... hic hic

Chiều nay các bác có rảnh, anh em lại họp phát ạ. Được ko các bác

7. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Chia buồn nhé, hèn nào hôm qua mặt bác trông thê thảm quá. Thần tiên thì qua cửa hàng cá ở Thái Thịnh, nhiều lắm, bé có to có, 3 sọc có đủ cả. Giá cả ở đấy cũng mềm. Cửa hàng đấy nằm trong khu tập thể thịnh quang, đi gần sang đường Láng. Hôm qua đi với bác Tuanbnd qua đấy xem cá ăn mồi