Tin nóng cho anh em muốn mua đồ chơi cho bể cá

Thảo luận trong 'Cafe biển' bắt đầu bởi axetylen, 19/5/10.

1. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Sau một thời gian ngâm cứu, suy nghĩ. Và em thấy một điều wa vô lý, Anh em mình muốn mua đồ gì tìm nổ mắt. Mà có tìm được thì giá trên thiên đình :D:D:D.
    Đọc cái vụ các bác canuc đi Quảng Châu khuân đồ em thấy các bác nhà mình quá đam mê. Mịa, có ngay biên giới bên kia giá như bèo mà anh em mình cách có 1000km mà lại dùng giá thiên đình có hợp lý không các bác ?
    Bức xúc quá em tìm ra hướng khai thông, chuyển đồ từ TQ-Về HN. Thông báo với các bác cái zì cũng có, không thiếu cái zì cả. Em có mấy thằng đệ sống bên ấy chỉ việc mua hàng và chuyển về cho anh em giá mua= giá thật (như vụ đèn bác Chuyển)+ phí vận chuyển (công anh Canuc vác)
    Bác nào cần zì cứ đưa mã số mặt hàng em sẽ tư vấn các bác. Đợt này ưu tiên mua dinh dưỡng quỳ và ti tỉ thứ khác. Giá dinh dưỡng Bác Trungkm bít rồi đấy về VN + vận chuyển lúc nào cũng có các bác ợ.

habacninh, toshihide, cobber and 10 others like this.
  2. Cá cảnh VN

Cá cảnh VN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Cái vụ này nghe được đó bạn! Nhưng cái vụ đưa mã số mặt hàng là sao bạn nhỉ?

3. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Có gì đâu anh Huy:D VD cái skimmer của anh nhập về HN tầm 4T thôi đó :D ms sản phẩm của nó là BM NAC7 hoặc dinh dưỡng quỳ hay san hô zi đó tầm 700k. Và nhiều thứ khác tùy các bác đặt. Nói vui với các bác vậy em nói giá ra sợ đụng chạm nhưng tiêu chí mấy anh em trong hội cá biển là ngon bổ rẻ nên em mạo muội nói zay có zi các anh trách cứ trách anh Trungkm nhé :D:D:D:D

Last edited by a moderator: 16/7/10
  4. Rybicka

Rybicka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    sao lại trách, cứ có đồ ngon bổ, rẻ là thích rồi. giá cả thì anh em mình tự biết với nhau thôi đừng đưa thông tin về giá lên diễn đàn em ơi.
    Còn cái PS của H nếu bây giờ mà về đến Hn giá như thế thì nhiều người khác cảm ơn em đấy.
    @cá cảnh VN: đừng buồn vì dù sao anh em mình cũng được xài đồ xịn trước mọi người vài tháng, chi phí như vậy cũng hợp lý thôi mà.

5. caho1us

caho1us Member

Thích đã nhận:
    7
    Thanks cho bác có lòng tốt phục vụ cho ace. Nhưng theo thiển ý của mình tốt nhất là các bác cứ pm với nhau chứ nêu ra trong topic, mình e sẽ đụng chạm tới việc làm ăn của các bác khác. vài lời chia sẽ.......

6. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    mình rát ủng hộ cho những ý kiến như này, ae vừa có cơ hội dùng hàng ngoại với chi phí thấp nhất có thể, và cũng góp phần đẩy mạnh phong trào chơi cá biển...rất hoan nghênh thành viên mới hội cá biển HN có phát kiến mới này. nhưng theo mềnh như các bạn cũng đã nói, tránh đụng chạm đến các cửa hàng và nội quy diễn đàn, nên pm hỏi giá nhau cho tiện, nhưng etylen nên cho ae địa chỉ web bán đồ bên đó để ae tiện xem cũng như cân đối giá trước khi pm đặt hàng.
    trân trọng

7. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    All:Sửa bài viết thế nào nhỉ ? :D Em gỡ xuống không anh em lại hiểu lầm.
    Canuc: Thú thực với bác mã sản phẩm hay gì đó chỉ các bác rành mới biết mình cần sản phẩm gì thôi, em mới chơi chưa biết sản phẩm nào ra sản phầm nào, Anh cứ tìm tất cả các website anh biết có sản phẩm nào và mã số như thế nào anh vào xem. Hôm nào anh em off tập hợp lại rồi ta thử chuyển về 1 chuyến xem có vd gì không anh ạ. Anh canuc có nhiều quỳ đẹp chuyển ở đâu về vậy hôm nào bể em xong nhờ anh chuyển giúp em một ít nhé :D
    Em xem một số website www.bubble-magus.com đây là chính hãng sản xuất của hãng BM tại Trung Quốc
    và một website bán hàng trực tuyến ở Hồng Kông để xem tính năng nhưng sản phẩm không nhiều anh có thể tham khảo. http://www.fish-street.com

caho1us thích bài này.
  8. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    nếu e ở trong nam thì có đường nào chuyển vào không vậy bác axetylen. nghe mấy vụ này e thấy mê quá.
    xin bác cho liên lạc để có gì e pm bác.
    Thân.

9. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    kính thưa các bác, tình hình là anh em ta tránh đụng chạm tới giá cả nhé, như bác canuc và nhiều bác khác đã nói rồi. diễn đàn có công cụ PM cho nhau, anh em ta dùng cái này hay lém, còn ko thì cứ YM mà phang thôi. tình hình là sắp có đồ chơi mới ngon rồi đây ^_^

toshihide thích bài này.
  10. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Vậy cho xin tư vấn và Báo giá cho mình 1 bộ đèn Metan cho hồ thủy sinh với ánh sáng từ 8000k - 10.000k nha. Đèn 75w

11. moitapchoi

moitapchoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Ngoài cá biển, thế các thiết bị cho bể nước ngọt được không bác? Dịch vụ này của bác hay quá.

12. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    vào cái web đó đọc xem thích cái gì thì pm bác AXE đi bác

13. mapdet

mapdet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    bác cho e xin liên lạc của bác AXE đi ạh
    Ít nhất là YM để e còn pm chứ. Hay là số điện thoại cũng được.
    Vấn đề thứ hai là e ở trong nam thì có vấn đề gì nảy sinh không ạh.

14. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Em dang chuyen dot hang dau tien xem the nao. Ve co ban la ngon bo re. Yahoo: quandd email: quanddvn@gmail.com

---------- Post added at 03:55 PM ---------- Previous post was at 03:27 PM ----------

Nhầm: yahoo: axetylen, các bác cứ mail cho em, chuyển đồ trong VN thì vô tư. Đang xem mấy dịch vụ chuyển đồ về từ TQ xem thế nào, em đang đợi hàng đợt này mấy cái Skimmer của BM, Có zì thông tin các bác

15. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
  16. overkill0309

overkill0309 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
  17. Cá cảnh VN

Cá cảnh VN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Anh canuc đặt thế mà nói là tạm thời cái đã! Thấy list anh đặt nếu không rõ anh thì cứ tưởng Anh đi buôn không đó chứ!hì hì
    Để xem em có gì cần đặt không ta!

18. Sở thú

Sở thú Banned

Thích đã nhận:
    5
    em nghĩ chẳng việc gì phải PM ạ. Mình chẵng có kinh doanh, chỉ mua giúp anh em, mà cũng do mấy bác kia bán mắc mới thế việc gì phải nhân nhượng.

19. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    fix cho a cái giá nhanh lên Q ơi để a còn đặt hàng chứ, chiều nay a bay qua bển woi

20. SG_Blue

SG_Blue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8