Tin tức hoạt động Offline!

Thảo luận trong 'Hoa Lan' bắt đầu bởi Meorung, 22/12/12.

1. Meorung

Meorung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    582
    Hôm qua theo lịch của người Maya thì là ngày tận thế. Còn với anh em chúng tôi lại là một buổi sinh hoạt offline vui vẻ và đáng nhớ. Anh em gặp mặt nhau lần đầu trên chợ Bưởi sau bao lần giáp mặt khi online trên diễn đàn. ACE chia sẻ những cảm xúc, tình cảm của mình đã và đang giành cho em lan. Rồi những kinh nghiệm chăm sóc để giảm thiểu thiệt hại cho những người mới chơi...
    Mời ACE cùng chia sẻ những hình ảnh offline của nhóm mình ở đây. Bài viết sẽ hữu ích hơn rất nhiều khi có sự hiện diện của các bạn.
    Xin cảm ơn.

Last edited: 22/12/12
  2. DuongThanhSon

DuongThanhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    416
    Em muốn up hình trước giờ tận thế, nếu có một chuyến du ngoạn lâu dài thì đã có anh em, bạn bè bên cạnh để tâm sự về hoa lan.
    Ngày đầu tiên của một kỉ nguyên mới, theo lịch người Maya ,em chúc toàn thể anh chị em trong diễn đàn những điều tốt đẹp nhất, có nhiều hoa để làm đẹp thêm cho cuộc sống.

MAVOI and Meorung like this.
  3. Meorung

Thích đã nhận:
    582
    Một số hình ảnh buổi offline ngày 21/12/2012

Bộ 3 thành viên khởi xướng

Khách mời

Chị em thể hiện sở trường, sở đoảng

Chia sẻ cảm xúc

Hai "Gấu mèo" ngồi tâm sự :blushing:

Bộ 3 tương lai tiếp bước cha ông

Bàn mưu tính kế

Last edited: 22/12/12
    gadep, GHT, DuongThanhSon and 3 others like this.
  4. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    nhiều khi chơi lan chỉ đơn thuần là thú vui của bản thân nhưng khi nó đã chở thành sự gắn kết hòa hợp giữa những gia đình thì nó đã thành một thứ gì đó to lớn hơn, thể hiện được tính cách sảng khoái nhất vì đến lúc bấy giờ ta có thể mua lan vô tội vạ mà không còn phải lo lắng về ánh mắt của các gấu mèo, vượt qua ranh giới giữa tình và tiền, giữa ta và vợ, ở đó không kiến lập một tướng nào ngoài lòng vị tha, ta có thể hãnh diện ngẩng cao đầu mà nói với vợ rằng .... Em đi đón con đi , anh đang bận tưới lan, và vợ sẽ luôn khen chậu lan đẹp mà không bao giờ hỏi nó bao nhiêu tiền, đẳng cấp về chơi lan thì mỗi người một khác, đẳng cấp về (chăm lan) thì tùy theo hoàn cảnh mới có thể đánh giá được, nếu tất cả những người chơi lan đều làm được những điều tốt đẹp như các bác thì thế gian này đâu còn chiến tranh, đâu còn kẻ giàu người nghèo, kẻ vườn lan chó chạy mỏi chân, người không có nổi một ngọn phi điệp tím hàng thường. em mong công đức chơi lan của các người chơi lan hồi hướng cho muôn vạn người chưa biết chơi lan và sắp biết chơi lan đều thành Lan Đạo

5. Meorung

Thích đã nhận:
    582
    Thành viên cao niên đã có mặt

Người nhiều "Tiên nữ, vũ nữ" nhất :x

Chộp nhầm cả "tiên ông" :laughing:?

Hoa của thành viên - phần được yêu thích và quan tâm nhất
    1/ Chậu Cat. vừa nở (cô Hương - Tây hồ)

2/ Den. mini (Meorung)

(Còn tiếp)

Last edited: 23/12/12
    MAVOI, GHT, Nam Anh and 2 others like this.
  6. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    b-( chờy bác chém em như thế là hơi nặng tay đấy, bác cứ thấy em chụp ảnh với ai liền cho ràng đó là tiên nữ của em thì hơi oan uổng cho em lắm em chưa bao nhờ nhận nhầm bạn bè thành tiên nữ, cho dù ngượi đó có xinh đẹp hết hồn đi nữa, ngoài ra em gái áo trắng này tuy ít tuổi nhưng em coi như một người thầy về kiến thức vậy bác chém em như thế nát nhừ mặt em rùi b-(

DuongThanhSon, Túy Lan and Meorung like this.
  7. phamngocsinh

phamngocsinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    438
    Đáng học tập phương pháp này vì mục tiêu cao cả "yêu lan" lôi kéo được "Sư tử" cùng mê lan là trở thành anh tài rồi đó bạn.

DuongThanhSon and Meorung like this.
  8. paopao

paopao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    105
    cảm ơn bác khen ngợi, những điều em nói thì từ trước nay cũng nhiều người nói và làm rồi, bác nào trồng lan chẵng đã từng vướng mắc vào những truyện như thế, không phải các chị em không yêu hoa lan mà vì còn quá nhiều công việc khiến họ phải lao tâm khổ chí, nên chơi hoa với họ chỉ là điều thứ yếu mà thôi, khi họ nghỉ hưu và con cái ổn định rồi họ cũng không ngần ngại gì mà cùng anh em mình thưởng hoa, rất mong khi anh em mình thưởng lan còn có thêm một vài tiên nữ cùng thưởng

---------- Post added at 03:09 PM ---------- Previous post was at 03:07 PM ----------

mavoisori, em dùng nhầm nick này .

9. nguyenthuanacb

nguyenthuanacb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    Thế mới là chơi lan, không cần biết mới biết trồng hay đã sành về lan ,chỉ cần yeu thích lan thì đều là huynh đệ chi giao thật hay lắm thay.

10. Túy Lan

Túy Lan Member

Thích đã nhận:
    38
    Thanks bác meorung nhiều nhiều hôm qua đã cho em đi mở rộng tầm mắt ( vườn nhà bác cường ) , và đc gặp bác Mavoi nữa , hehee , Tết Dương Lịch sắp xếp 1 hôm off nữa đi bác !

MAVOI and Meorung like this.
  11. Meorung

Thích đã nhận:
    582
    Đồng ý ngay thôi, để anh alo hẹn mọi người nhé. Cụ thể thế nào sẽ alo, nhắn tin ngay.
    Hôm qua chú cượp được giò Đai châu ngon thế sao không up ảnh lên chia sẻ cho anh em thưởng thức với.
    Anh cũng đang =P~ lắm đây này.

DuongThanhSon and MAVOI like this.
  12. phamngocsinh

phamngocsinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    438
    Hội hoa lan Hà Đông có lời mời ACE trên diễn đàn tham gia giao lưu, nếu AE nào tham gia được thì theo giấy mời này và địa chỉ đã rõ để ta cùng gặp gỡ giao lưu tại Hà Đông.

DuongThanhSon, MAVOI and Meorung like this.
  13. Meorung

Thích đã nhận:
    582
    Ngày 30/12/2012 tới Meorung rất vui được tham gia giao lưu với hội hoa lan Hà đông.
    Cảm ơn bác Sinh nhiều.

phamngocsinh and MAVOI like this.
  14. Nam Anh

Nam Anh Member

Thích đã nhận:
    16
    Rất cám ơn Bác Meorung đã đưa ảnh thành viên "Lụ Khụ" nhất của nhóm. Thật may mắn cho mình khi được ra nhập nhóm chơi lan. Thành viên "Lính mới tò te" xin được báo tin vui với nhóm: khóm lan (vẫn được gọi tên là Thanh Đạm) đã ra hoa. Xin được đưa ảnh lên và mong được các Bác cho xin tên Latin cũng như tên đúng tiếng Việt của nó là gì ?

MAVOI, Meorung and DuongThanhSon like this.
  15. Nam Anh

Nam Anh Member

Thích đã nhận:
    16
    Xin báo tin vui của thành viên "Lính mới tò te"

Rất cám ơn Meorung đã đưa ảnh thành viên "Lụ Khụ" của nhóm. Thật may mắn cho mình khi được làm thành viên của nhóm. Thành viên "lính mới tò te" xin được thông báo tin vui là khóm lan (vẫn thường được goi tên là Thanh Đạm) ngoài chợ hôm qua đã nho ra được 2 vòi hoa. Xin đưa ảnh lên để xin các Bác chỉ giáo cho tên Latin cũng như tên chính xác tiếng Việt là gì?

16. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    hay quá, các bác cho em đi cùng với nhé, em không có giấy mời không biết có vào xem được không, thấy nhiều người nói hội lan hà đông là hội có nhiều cây rất đẹp và rất đắt, đấy là nơi mà các ông bà chủ nhà vườn ở các làng lân cận vác hoa đến đấy thi thố và nhờ bán, nơi tụ hội rất nhiều những người siêu cao thủ về trồng lan mà kỹ thuật thuộc vào loại gia truyền hay bí truyền rồi, phiên tới phải vào quán anh tấn la liếm cái giấy mời mới được biết đâu lại học được vài chiêu bí truyền nào đó về úp lên cho anh em bồi bổ

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:28 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:22 AM ----------

thằng em làm thế nào mà anh mèo nhễu hết cả ra cằm thế kia , nhưng cũng đừng vì anh ấy rỏ rãi mà nhường , cái giò ấy là ngon lắm đó có rất nhiều ưu điểm đáng lấy, cây khỏe mạnh trồng thuần 6 năm rồi và giữ được toàn bộ rễ cả rễ chùm nên không lo khựng cây tụt lá, cây mẹ và những cây con gần như tương đồng nhau và còn giữ nguyên được lá gốc ( lá bói) toàn bộ các lá khỏe , đẹp , không sứt sẹo, ngoài ra thông thường người mua rề chỉ nghĩ hàng rề nó khỏe trồng không bị hao cây, nhưng ngoài ra còn có một vấn đề rất đáng quan tâm là khi nở hoa thì nó nở liền một lúc cả giò luôn không bị bông trước bông sau như mấy cái giò gép, giò này anh nghĩ kết cấu hoa chưa phải là tuyệt tác nhưng chắc chắn không phải hàng ba tiêu hoặc vớ vẩn, nếu không ông bà lý cũng chẳng nuôi nó đến 6 năm nay, nói chung giò đấy đáng chơi, ngoài ra cái chậu vũ nữ ấy cũng nên mua, tận mắt anh thấy cần hoa nó cao khoảng gần 3 mét, thằng mạnh nó phải căng dây lên mái nhà cho khỏi gãy đấy, nịnh ông bà ấy chút xem giá nó mềm mềm tí rồi sút đi, tầm này đang không có vòi nào nhú nên mua chắc cũng không đắt, cứ mua đi có gì anh la liếm một tép già gọi là giữ giống hộ cũng được :blushing:

Meorung and DuongThanhSon like this.
  17. DuongThanhSon

DuongThanhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    416
    Bác Sinh photo giấy mời để cho anh em mỗi người một cái , các bác trong hội hoa lan Hà đông rất nhiệt tình ,vui tính và hòa đồng.

phamngocsinh and Meorung like this.
  18. Meorung

Thích đã nhận:
    582
    Chúc mừng bác nhé, may mà bác nghe lời MV giữ lại giờ được bông hoa đẹp chứ lúc ấy mà nghe lời Meorung thì đã chả có hoa mà chia sẻ với anh em hôm nay...;)
    Có ảnh thì bác Up lên nhé, em thấy hoa trên facebook roài.:applause:

---------- Post added at 10:10 AM ---------- Previous post was at 09:41 AM ----------

Bác nhớ mang theo đồ nghề tác nghiệp như máy ảnh, ghi âm, "Tiên nữ"...theo nhé. Thiếu là loại ra vòng gửi xe đấy...:crying:

Bác lại lấy em ra để đưa ẩn ý của bác vào roài, bác chụp đến cả 2 chục cái ảnh em nó, chắc không phải là nhỏ rãi...:laughing:

Hehe...bác MV dẫn dắt vào mê cung roài, đến em đọc còn thấy...=P~, mà bác hay gài cái phần la liếm vào quá. "Vũ nữ" già có trẻ có đầy cả đàn roài mà vẫn lân la nhòm ngó mấy "BÀ" vũ nữ nhà bên cạnh, tay này trẻ không tha già cũng không buông, ghê răng quá.:devil:

MAVOI thích bài này.
  19. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    nhân ngày chúa giáng sinh , em xin úp vài tâm hình về miền đất thiêng, nơi các ánh mắt con dân của chúa hương về

Nam Anh thích bài này.
  20. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092

Nam Anh thích bài này.