Tin tức nóng hổi đây các bác:ngân long,klu nuoi chung một hồ

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi cá vàng, 11/6/07.

1. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Hôm qua,10/6/07.Em cùng với ông ngoại đi ăn đám giỗ ở nhà ông bạn của ông. Ổng có 1 cái hồ khoảng
    2*0.7*1.Trong hồ là 1 con ngân long cỡ 70cm, 1 klu cỡ 60cm ,1 em gì em khong bít nhưng ổng nói là con hùng vĩ dài 60cm.3 con này sống rất hòa thuận.Khong xô xát nhau.Em cũng thấy rất kì lạ vì klu rất dữ sao nó lai chịu sống với loài hiền nhất này.Để ý thấy vây ,vảy đều nguyên vẹn 0 sứt mẻ~X( :confused:

2. friend1966

friend1966 Member

Thích đã nhận:
    1
    Có khi chưa tới lúc chúng xô xát đấy em ơi . Anh có anh bạn nuôi Ngân Long chung với Thanh Long từ nhỏ , sống hòa bình . Nhưng đến một hôm...một chết một bị thương rất nặng...hì hì . Anh nghĩ 02 con Ngân Long chung với nhau thì OK.

3. cá vàng

Thích đã nhận:
    7
    Em cũng thấy rất lạ.Nhöng tụi này đã lớn lăm . Không thấy dấu hiệu xoâ xát.

4. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2

Nghe bạn nói thấy hấp dẫn li kì và làm mình tò mò quá!Thế khi nào bạn "rảnh" lia vài tấm up lên đây cho anh em mở rộng tầm mắt và học hỏi xem làm cách gì mà ông cụ Cao Niên đó "Cao Tay" chăm rồng hay như vậy.

5. tranlethuan

tranlethuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Có thể thấy Lảo Tiền Bối này nuôi 3 con lúc chúng còn bé . Nên sống hòa bình với nhau, NLong thì khá hiền . Chỉ ngại anh KLÚc . Không biết khi nào nổi máu Côn đồ .
    Dù gì đây cũng là trường hợp khá hiếm .
    Lảo tiền bối nảy không biết có Bí quyết gì chăng

6. cá vàng

Thích đã nhận:
    7
    theo em nghĩ thì trong hồ lúc nào cuõng đầy ăp cá mồi nên klu có theå trut giận lên dàu đâm cá mồi nên o nổi máu diên Đây chì là suy đoán của riêng em!

7. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em thấy cũng tùy từng con cá thui,có con ác,có con hiền,ở hàng cụ thịnh láng,có cái bể có con kim long
    úc nặng cả yến nuôi chung với 1 đàn các em ăn chơi nhẩy múa có thấy em nào ra đi đâu:D

8. cá vàng

Thích đã nhận:
    7
    hôm nay em mới sực nhớ lại con klu có điểm gì đó rất ngộ.Nó có hình dáng của klu nhưng màu sắc thì y hệt ngân long

9. phung luu trung

phung luu trung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ngày mới nuôi KLU, mình nuôi chung với 1 Hồng két, 1 Tà phát, 1 Trường giang, 2 chuột ta, 1 chuột Mỹ, và tất nhiên là có 1 Tỳ bà dọn bể, chúng sống rất thuận hòa cho đến 1 ngày đẹp trời ... HKét, Tgiang, Tphát ra đi không còn mảnh giáp =>
    Máu côn đồ của kim long úc
    20 xăng ti mới "bục" ra

10. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn có kiểm tra đúng là KLU chưa đó,coi chừng nhìn lộn thanh long thường ra kim long úc ah,kim long úc dễ nhìn lắm,chỉ cần coi có vệt rằn ri như thổ dân thôi thì đích thị là em nó rùi!!! :laughing:

11. lovedragon

lovedragon Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng nuôi 1 ngân long dài 30 và 1 klúc dài 15 này các bác chung 1 rất hòa thuận có thấy xô xáC đâu

12. Dragon29

Dragon29 Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng đang nuôi 2 con "rồng bạc" chung với 1 bầy ali,và mấy chú chấm mút mà cũng chả thấy huynh đệ tương tàn gì cả.hay cái la rông của em chỉ chén cá mồi thôi chứ chả thấy chén cá khác

13. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    to all:con cá cũng tùy con tâm tính khác nhau,giống như mình thấy con cá tai tượng dữ như quỷ nhưng khi đc ở trong chùa cho ăn xà lách không chứ nó có ăn mấy con cá chép nhỏ đâu nè!!!Cho nên mấy bạn nào may mắn nuôi đc mấy em hiền lành thì chúc mừng,chứ bọn nó đã dữ rùi thì bạn có thả thêm pa pa,chép nhật,chép tàu,cá dĩa....để can ngăn thì bọn nó cũng xáp vào nhau mà chơi tới bến hết áh!!!Mấy bạn nên xem mấy bài trước như "kim long úc đại náo thủy cung" thì hiểu đc sự hung hãn của mấy con rồng châu úc thôi,chúc vui vẻ cả nhà nhé!!!

14. Dragon29

Dragon29 Member

Thích đã nhận:
    0
    vừa lỡ lời khoe cá hiền xong thí con N nhà em nó chén ngay con ali rùi,bác HL nói thiêng quá ~X(